Montrell

Jailbreak iOS 8.1.1 và iOS 8.2

Rất chi là bất ngờ khi iOS 8.2 chỉ vừa mới phát hành phiên bản Beta thì nhóm Taig của Trung Quốc đã phát hành công cụ Jailbreak. MuscleNerd đến từ nhóm Evad3rs cũng đã xác nhận những thông tin trên từ tài khoản Twitter chính thức của mình.

Hiện tại thì công cụ Jailbreal iOS 8.2 beta của nhóm Taig hoạt động rất tốt và người dùng có thể tải về sử dụng tại: Các bước thực hiện như sau:

• Hãy lưu ý backup lại toàn bộ dữ liệu của bạn trước, sau đó tải về công cụ Jailbreak trên trang chủ

Jailbreak iOS 8.1.1 và iOS 8.2  1

• Tắt hết mật khẩu của máy, nhớ tắt hẳn "Find my iPhone".

• Cắm cáp vào máy tính, nhấn như trong ảnh và chờ đến khi kết thúc.

Jailbreak iOS 8.1.1 và iOS 8.2  2

• Máy sẽ khởi động lại và bạn sẽ thấy biểu tượng Cydia.

• Jailbreak iOS 8.1.1 và iOS 8.2  3

Chúc các bạn thành công.

Xem thêm Hướng dẫn Jailbreak trên iOS 8.1 bằng Pangu Pangu8

Glenn

Một số bạn gặp lỗi khi jailbreak, xin đọc hướng dẫn sau:

Nếu như trong quá trình Jailbreak xuất hiện lỗi như hình ảnh ở trên thì dưới đây là một số lý do mà ảnh hướng đến quá trình Jailbreak bằng công cụ TaiG:

• Đang bật Find My iPhone

• Đang bật Touch ID

• Đang bật Passcode

• Thiếu kết nối Internet hay kết nối giữa iPhone và PC gặp vấn đề

• Không cài đặt iTunes

Nếu như bạn chưa biết cách tắt những yếu tố ảnh hưởng tới quá trình jailbreak bằng TaiG bạn có thể tham khảo thêm dưới đây.

jailbreak ios 2

Để tắt Find My iPhone bạn cần vào Settings > iCloud > Find My iPhone và tắt chức năng này.

jailbreak ios 3

Để tắt Touch ID bạn cần vào Settings > Touch ID & Passcode và tắt iPhone Unlock.

jailbreak ios 4

Để tắt "Passcode" thì các bạn vào phần Settings > Touch ID & Passcode , sau đó kéo xuống dưới và chọn "Turn Passcode Off".

Cuối cùng lạ bạn cần kiểm tra kết nối internet và kết nối từ iPhone tới PC của bạn. Sau đó bạn thử lại quá trình jailbreak, nếu như xuất hiện hình ảnh như bên dưới là bạn đã có thể jailbreak iPhone của mình.

jailbreak ios 5

Chúc các bạn có thể Jailbreak thành công các thiết bị iOS của mình..

Các chủ đề có liên quan khác