bongchay

cả nhà giúp em với!! tháng 3 e có ke khai một hóa đơn GTGT, mà e không để ý hóa đơn đó không có tính thuế GTGT, giờ e phải điều chỉnh như thế nào anh chị. Và có bị phạt hay ko?

Chào bạn, bạn nên làm bảng 01/ khbs, điều chỉnh giảm số thuế vừa kê khai xuống trong ke khai thuế tháng tiếp. làm thêm công văn trình bày nội dung như trên thông báo đến thuế. chúc bạn thành công !

Kynan

bạn làm tờ khai điều chỉnh giảm số thuế đầu vào theo mẫu 01/KHBS.nếu tháng đó bạn không phải nộp thuế gtgt đầu ra thì không bị phạt đâu.

Ngoclan

giúp em với tháng này em vào bảng kê hóa đơn hàng hóa dịch vụ bán ra nhưng em đã kê khai sai ngày của một hóa đơn giờ em phải làm sao?

Ngoclan

công ty em có làm hợp đồng mượn xe của người quen. vây hóa đơn xăng dầu của công ty em có được coi là hợp lý không

Ngoclan

Re: thủ tục bảng lương

công ty mình mới thành lập và mình cũng mới đi làm. Ai biết cho mình hỏi: Cuối năm làm báo cáo thuế tndn phải nộp kèm bảng đăng ký tiền lương, bảng đăng ký tiền lương giờ mình phải ra phòng thương binh xã hội để được xác nhận đúng không

dinhthanhvan

Trích dẫn từ Ngoclan:
công ty em có làm hợp đồng mượn xe của người quen. vây hóa đơn xăng dầu của công ty em có được coi là hợp lý không
Có. Nếu bạn đã làm hợp đồng thì chắc chắn có . Nhớ là thông tin trên Hóa đơn là của cty nha. (Hợp đồng muợn của bạn nên được công chứng)

Trích dẫn từ Ngoclan:
giúp em với tháng này em vào bảng kê hóa đơn hàng hóa dịch vụ bán ra nhưng em đã kê khai sai ngày của một hóa đơn giờ em phải làm sao?
viewtopic.php?f=132&t=50684

Các chủ đề có liên quan khác