boy_me_game2004

Hai ngày hôm nay, lúc bật máy lên mình vào firefox thì không có mạng, sau đó thoát ra vào IE hay yahoo đều không có mạng, còn nếu vào IE trước thì hình như hôm qua vào bình thường, hôm nay thì chưa thử. Lại nói đến tình trạng phía trên, sau đó mình restart lại máy là lại ok như bình thường. Mình xài Kasper Sky có bản quyền, quét virus không có vấn đề gì chỉ có là gần đây vào IE Kasper Sky hay thông báo IE & Ghost 32 gì đó được chảy bởi ứng dụng không an toàn. Bạn nào có thể cho mình biết máy mình bị làm sao? Và cách khắc phục được không, mình xin chân thành cảm ơn

chencuong

Có mạng hay không đâu phải do trình duyệt, nếu có báo không an toàn thì nó block soft đó thôi, bạn coi biểu tượng mạng của bạn là cái icon nhỏ hình màn hình góc phải dưới cùng màn hình máy đó, coi có chấm than hay dấu chéo không? Coi đèn modem sáng hết ko,...nhiều khi đường mạng ok nhưng trên nhà cung cấp trục trặc không có net cũng không chừng, check lại hết xem sao.

nhoxsa001

có mạng hay không là do nhà cung cấp chứ không phải là do duyệt đâu bạn. còn về phần cái KIS nó thông báo thì không sao đâu, ai xài KIS thì biết ăn rồi cứ thông báo nhưng vẫn bình thường bạn không phải lo vấn đề đó, nếu mà có virus là KIS thịt ngay.

hehehe_hahaha

Mình cũng nghĩ là do mạng nhưng mà nếu mình bật IE trước thì lại vô tư ý, icon bình thường, chỉ khi bật firefox trước mới bị vậy thui

katcat_vn1986

xem lại cài đắt trong firefox ý bạn ah chính xác là cái cổng proxy của nó ý chúc thành công nhé

panteupo001

Mình kiểm tra thấy firefox của mình không dùng proxy, các bạn có thể cho mình biết kiểm tra proxy khắc phục lỗi này như thế nào được không?

Skeggr

vào menu --> tùy chọn --> nâng cao--> mạng --> bỏ check ở ô sử dụng proxy

Grady

Bạn vừa cắm dây mạng vào máy chưa đó. Nhiều khi lỗi đơn giản mà vô tình không biết. Lúc trước box này cũng có 1 bạn bị kẹt phím Enter mà cứ tưởng là do virus đòi gost với cài lại windows loạn xạ cả lên đó.

Torrey

dinhxuansang vào menu --> tùy chọn --> nâng cao--> mạng --> bỏ check ở ô sử dụng proxy làm theo bác này đê

Các chủ đề có liên quan khác