giotdang_kcd

Mình bị lỗi này không biết xử lý thế nào, mong cả nhà giúp đỡ.

Khi nháy chuột phải vào My computer/manage thì nó báo lỗi

Nhưng khi vào Run gõ devmgmt.msc thì vẫn vào được device manager.

Cả nhà cho mình biết hướng khắc phục đi.

Thank tất cả người nhiều!!!

forevergiacmo

Bạn thử dùng XPQuickFix - Sửa các lỗi trên Windows XP nhanh chóng:
Trong đó có Restore Device Manager: khôi phục chức năng Device Manager - quản lý các thiết bị phần cứng

Bạn thử cách này xem

Bước 1: Ở phần Folder Options. Bạn bỏ chọn phần User Simple file Sharing (Recommended). Sau đó chọn apply và ok để thiết lập.

Bước 2: Bạn chọn phần Owner và kích vào Replace owner on supcontainters and objects.Sau đó chọn apply và ok để thiết lập.

Nếu không được bạn thử tạo 1 account administrator khác rồi vào account đó xem còn lỗi không, nếu hết thì xóa acc cũ đi.

gonnabcold

Cách trên không sửa được lỗi của bạn rồi

Bạn vào Start > run> copy, paste dòng dưới vào > Enter

%windir%\system32\mmc.exe /s %windir%\system32\compmgmt.msc

- Nếu vào được Computer management thì bạn down file dưới về chạy
- Nếu báo lỗi:
Windows cannot find '%windir%\system32\mmc.exe'. Make sure you typed the name correctly, and then try again. To search for a file, click the Start button, and then click Search. bạn kick phải vào My computer chọn Properties >Advanced >Environment variables

dưới System variables click New

Gõ windir vào Variable name và C:\Windows vào Variable value xong OK, OK

Bạn vào link dưới để xem chi tiết:
Chúc bạn thành công.

HEO_TAMYHU

Thank bạn rất nhiều, mình vừa làm được rồi. Chắc tại vì ngày trước mình vào chỗ đấy xóa linh tinh nên giờ nó bị lỗi.

Còn một vấn đề nữa là mình gõ sfc /scannow nhưng máy chỉ hiện lên khung màu đen cmd một vài giây rồi im luôn. Chẳng biết lý do là gi? Bạn có thể giúp đỡ mình thêm được không!!

Các chủ đề có liên quan khác