Ail

tui vào Properties/screensaver để chọn các bức ảnh có trong máy dùng làm ScreenSaver nhưng chỉ thấy 2 dòng như ảnh dưới. làm thế nào để tạo được ScreenSaver? Cảm ơn.

cuchuoi_k15a2

Game Feeding Frenzy khóa chức năng ScreenSaver của bạn rồi.

Bạn vào trang Kelly's Corner, download một VBScript và chạy nó:

Bạn xuống hàng "51. ScreenSaver Disable/Enable or Tab Missing" để download từ link "Disable/Enable". Chạy script này sẽ mở khóa hay khóa ScreenSaver tùy theo trạng thái cúa nó lúc đó.

Thank ban. tui làm như vậy nó ra 1 bảng có số 0 biểu thị disable, tui đổi sang số 1 (enable), bấm OK rồi nhưng vào ScreenSaver vẫn không thấy thay đổi gì. Hya là có sai bước nào khi tui làm. Cảm ơn.

huucong246

Bạn đang dùng Windows với quyền Admin hay là 1 User thường thôi? Nếu không phải là Admin thì có thể User account của bạn vừa bị Admin khóa không cho thay đổi ScreenSaver. Nếu là Admin thì có thể 1 chương trình nào vừa thay đổi setting về ScreenSaver của bạn (hay ai đó vừa đổi) vì mình thấy trên screenshot của bạn có 1 ScreenSaver được dùng là FeedingFrenzy.

Bạn hãy vào Windows với Admin account để reset lại, bằng cách chạy gpedit.msc (group policy editor) = Start > Run rồi gõ vào gpedit.msc

Khi cửa sổ Group Policy Editor hiện ra, tìm đến phần User configuration, Administrattive templates, Control Panel, Display...

Trong đó có phần enable/disable cho Wallpaper, Screensaver v.v...

Nói thêm: Windows 7 cũng tương tự, User configuration, Administrattive templates, Control Panel, Personalization...

Thank bạn. tui vừa đưa về chế độ enable. Ra desktop vào lại screensaver vẫn không đổi. Hay là gỡ bỏ phần mềm Feeding Frenzy? Trước đây tui có cài game này nhưng nó không có hiện tượng này.

Các chủ đề có liên quan khác