nguyen_manh_h

MÌnh vừa cài đầy đủ Driver Card mạng :

Vậy mà truy cập Internet nó hiện thế này :

Ấn vào Try Again thì nó thế này :

Kiểm tra Ipconfig thì nó thế này :

Các rắc mình vừa cắm chặt rồi, không bị lỏng đâu ! Firewall mình cũng tắt đi luôn vậy mà vẫn không truy cập internet được. các bạn xem và cho mình biết vì sao cái !

Duante

Cái card mạng của bạn nó báo chưa gắn dây mạng mà. Bạn kiểm tra lại dây mạng giữa máy và modem xem sao.

sweetjerry2007

man_vungtau Cái card mạng của bạn nó báo chưa gắn dây mạng mà. Bạn kiểm tra lại dây mạng giữa máy và modem xem sao. Mình vừa cắm chặt rồi mà, trước đó máy nhiễm virus nặng quá nên vừa format hết cả ổ C, D, E rồi cài lại window, cài driver hết rồi còn cái driver gì đó của ổ DVD thôi ! Chẳng hiểu sao nữa, mình đi cài hộ máy mấy người bạn mà toàn gặp tình huống khó khăn thế này ?

heogay43

1. Bạn tìm xem còn cái đĩa mà khi mua máy được bán kèm ko, đĩa driver cho các thứ trong máy ấy, máy nhà mình dùng main GIGABYTE nên trên đĩa có chữ GIGABYTE to tướng (driver cho chip, card mạng, toàn bộ các thứ liên quan tới máy lúc mới mua..... phải có cái này thì mới xài được, mình đã từng bị rồi ).

2. Bạn nên kiếm thử trình duyệt khác

huyentran080789

athen2005 Mình thấy hình như USB Device bị lỗi Driver, hình như bạn dùng internet bằng USB 3G ???? Mình không dùng 3G đâu ! Cái đó là Driver của ổ DVD chẳng biết là gì nhưng mà vẫn dùng được. Có mỗi internet là chịu thôi, nếu mà driver không tương thích thì phải có biểu tượng dấu chấm than màu vàng bên cạnh chứ ! Mà cũng đáng tiếc là mình không có cái đĩa đó, mình chỉ cài hộ cho bạn thôi mà nó lại để cái đĩa đó đâu mất rồi ! Hix, không biết lỗi này thì còn khả năng nào không nhỉ ?

hooker

loveanh_9x Cài lại driver cho máy là có thể kết nối internet. Bạn xem driver của mình có gặp vấn đề gì không ? Có thiếu driver hay driver có sao không ? Nói thế này thì chung chung quá !

bạn có dùng CFoss ko? hôm trước mình dùng Cfoss. ping có. nhưng mạng thì không vào được. mình tưởn do phần mêm virut của mình. gỡ ra nhưng không được. cuối cùng gỡ Cfoss ra là lại có mạng

xu_nhok_9x

trandanhcuongvnz bạn có dùng CFoss ko? hôm trước mình dùng Cfoss. ping có. nhưng mạng thì không vào được. mình tưởn do phần mêm virut của mình. gỡ ra nhưng không được. cuối cùng gỡ Cfoss ra là lại có mạng Mình Format hết cả ổ C,D và E rồi mà ! Cài lại windows rồi cài driver sau đó cài NIS, có vậy thôi, vậy mà không vào được. Đúng là bó tay với cái máy này

kun_xynk

mình ngày trước cũng bị vậy sau lấy bản ghost load trên mạng về mớdduowwcj . Ai bít cách chỉ hộ đi .

Victoriano

duấnker mình ngày trước cũng bị vậy sau lấy bản ghost load trên mạng về mớdduowwcj . Ai bít cách chỉ hộ đi . Mình cũng định thử ghost xem thế nào nhưng không được ? Chuẩn bị ghost thì đơ máy, mình nghĩ do SATA mình ra chỉnh lại dis nó đi mà vẫn không ổn ! Hix

Các chủ đề có liên quan khác