Trích dẫn:Từ bài viết của Tuvanvien

Chị chào em!

Có kinh mà ra máu đen như em tả thì không phải là đìều bình thường. Máu đen thường là do bị ứ động trong tử cung 1 thời gian trước khi xuất ra ngoài. Em có cảm giác đau bụng dưới khi có kinh nguyệt không? Em có cảm giác ngứa không?? Và máu kinh của em có mùi khác thường không???.. Nếu có chị nghĩ nếu em có điều kiện thì hãy đi khám phụ khoa xem thế nào? Em có thể phải cần siêu âm bụng để loại những bệnh như bướu sợi tử cung, bướu thịt dư tử cung , chứng lạc nội mạc tử cung, bướu buồng trứng hay những bệnh phụ khoa khác. Tuy nhiên cũng không loại trừ các khả năng như bạn Styles bên trên đã nói có thể dạo này em quá mệt mỏi hay căng thẳng em máu của em cũng sẽ có thể thay đổi màu sắc..

Hy vọng đây là lần đầu tiên em bị ra máu đen và sẽ khỏi trong các lần có kinh sau, nhưng nếu lần sau em bị mà vẫn tiếp tục tình trạng trên và kèm bị đau bụng dưới thì dứt khoát phải đi khám bác sĩ về phu khoa nhé!.

Chúc em mau khỏe.

Freddy

Bạn nên đi khám tại cơ sở có uy tín

trường hợp của bạn có thể do cổ tử cung hẹp, màng trinh dày quá,... cản trở máu kinh ra ngoài, khiến kinh bị ứ đọng trong tử cung ^^

bạn có thể tham khảo thêm tại : http://sanphukhoa.tk

Các chủ đề có liên quan khác