Brighton

mình có mấy cuốn ebook đuôi chm nhưng máy không độc dc vì mình đang dùng bghoooshosst windows 7 ulimate, khi dùng sp2 hay sp3 thì vẫn đọc dc, ai giải thích và giải quyết giúp

hoacaphe85

Trích honbuommotien Vào Property → unlock →OK bạn nói rõ tí đi, property chỗ nào bạn,

tinh_thu

1 là bạn mất chương trình đọc . 2 là bạn down trên mạng về không đoc được thì làm theo cách của bác kia

Trích kiếp ăn xin 1 là bạn mất chương trình đọc . 2 là bạn down trên mạng về không đoc được thì làm theo cách của bác kia không phải như bạn nói, cái này do windows 7 mắc phải lỗi này

khi mình bấm properties thì nó không có dòng nào gọi là có chữ unlock như 1 số người nói là sao nhỉ????

ai giả quyết giúp nào

Trích phantai_tiger không phải như bạn nói, cái này do windows 7 mắc phải lỗi này

khi mình bấm properties thì nó không có dòng nào gọi là có chữ unlock như 1 số người nói là sao nhỉ????

ai giả quyết giúp nào chắc do cái windows 7 đó không hiển thị được máy cái file .mht nhưng hơi vô lí đó

Trích phantai_tiger mình có mấy cuốn ebook đuôi chm nhưng máy không độc dc vì mình đang dùng bghoooshosst windows 7 ulimate, khi dùng sp2 hay sp3 thì vẫn đọc dc, ai giải thích và giải quyết giúp bạn mở thử ebook khác koi

huu_trac

Trích BOY_BMT bạn mở thử ebook khác koi xin thông báo vs các bạn là tất cả các file có đuôi là chm đều không đọc dc trên bản ghost windows 7 của mình, khi mình cài lại bản windows xp thì vẫn đọc được

giúp mình vs

Kwan

cái này mình cũng bị, nhưng chỉ có 1 số ebook thôi, còn 1 số khác vẫn đọc được

bichcau_kyngo18

Trích thebien2110 cái này thường mở bằng Giúp của windows mà bạn nói cách mở đi bạn

Webbe

Không dám chắc, nhưng bạn thử Copy file sang phân vùng khác rồi mở xem. Trước đây, minh cũng bị như thế với windows XP, mặc dù file vẫn mở được trong windows Vista. Mình Copy file ra Desktop thì mở được, thì ra do ổ cứng bị lỗi. Đấy là kinh nghiệm của mình, còn Win7 chưa có đkiện dùng nên không biết.

Frewen

Trích tr.quang Không dám chắc, nhưng bạn thử Copy file sang phân vùng khác rồi mở xem. Trước đây, minh cũng bị như thế với windows XP, mặc dù file vẫn mở được trong windows Vista. Mình Copy file ra Desktop thì mở được, thì ra do ổ cứng bị lỗi. Đấy là kinh nghiệm của mình, còn Win7 chưa có đkiện dùng nên không biết. nguyên nhân là do đường dẫn

bạn thử post đường dẫn của file trên xem thế nào

điều kiện đủ để mở được: trong đường dẫn không có kí tự đặc biệt, tốt nhất là bạn sửa lại tên folder được liệt kê trong đường dẫn chỉ gồm chữ cái

và tên file không quá dài, cũng chỉ gồm chữ cái hoăc khoảng trắng

Trích phantai_tiger ai giả quyết giúp nào Mình cũng gặp lỗi như bạn khi mở tài liệu Thủ thuật tin học của Lương Hữu Việt (các tài liệu khác mở vô tư).

Qua tìm hiểu mình cho rằng do tài liệu trên được nhúng kèm nhạc nên hình như không đọc được trên win7 (vẫn đọc được trên XP)

Chỉ hơi lạ là khi mở tài liệu đó, ở máy mình báo lỗi Script error và không mở được các mục cụ thể. Vẫn chưa "ngâm cứu" được. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp nhé!

To phantai_tiger

Nếu máy bạn không đọc được các tài liệu dạng .chm bạn thử update cho win7 thử xem!

Các chủ đề có liên quan khác