sara_menoshe

Chuyện các ông sếp đối đầu nhau cũng khá phổ biến. Người ta nói : "trâu bò húc nhau ruồi muỗi chết". Bạn phải tùy cơ ứng biến thôi. Kỹ thuật và Kinh doanh là 2 khâu chủ chốt trong CTy, việc phối hợp tốt giữa 2 bên sẽ giúp rất nhiều cho CTy và ngược lại. Nếu các vấn đề có liên quan đến chuyên môn của bên nào thì bạn nên hỏi qua ý kiến của bên đó trước. Gặp vấn đề chung mà cả 2 có ý kiến trái chiều thì bạn nên tham khảo ý kiến sếp lớn (tức là sếp quản lý của 2 sếp này). Sếp lớn có thể khó gặp trực tiếp, bạn có thể trình bày qua email, điện thoại vào lúc thích hợp. Tất cả vì công việc có lợi cho CTy nên sếp lớn cũng không trách bạn đâu. Nếu tự ý làm theo ý kiến 1 bên thì kiểu nào cũng phật ý bên còn lại, sẽ khó cho mình sau này và có khi việc chung của Cty không xong. Theo tui thấy, để hòa hợp 2 ông sếp lớn thì với chức vụ của bạn khó, vì dù sao bạn cũng chỉ là cấp dưới, tuy nhiên mình cũng có thể giúp ích cho quá trình hòa giải bằng cách nói khéo và tốt 2 ống sếp cho nhau (đòi hỏi khéo léo tế nhị, đúng thời điểm, sa đà quá là mình lãnh đủ). Bạn chỉ làm việc qua điện thoại không tiếp xúc nhiều cũng khó, ở xứ mình rất nhiều việc giải quyết được bên bàn nhậu, những buổi party ... Khi có cơ hội nên tiếp xúc trực tiếp với nhau để dần dần có cái nhìn thiện cảm hơn. Vài dòng gợi ý vậy, bạn gắng tham khảo thêm ý kiến bạn bè, người thân nhé. Mời bạn ghé thăm: Công Ty TNHH Sản Xuất - Thương Mại Võng Nôi Long Hưng

Các chủ đề có liên quan khác