dth_75

Bạn có thể thay đổi cách sau:

Tập kiễng chân rất tốt đấy bạn ạ, nó khiến bắp chân mình sẽ tròn và thon. Nhưng mà bạn phải tập đúng cách, nếu không thì không những không bé đi mà bắp chân còn thô hơn lúc không tập.Bạn nên chú ý các yêu cầu sau trong khi tập kiễng chân nhé:

1.Kiễng hết cỡ, không được kiễng kiểu nửa vời

2.Đầu gối thẳng

3.Hai bàn chân phải sát vào nhau.

Kiễng như vậy, không những bắp chân thon, mà hông của mình cũng sẽ cao lên. Chú ý thời gian kiễng nên tăng lên lâu dần bạn ạ.

Mình hồi trước hay tập, thấy rất tác dụng.

Bài tập 1

Hai chân mở rộng bằng vai, gập ở khuỷu tay, hai tay cầm ta đưa qua vai. Lưng thẳng.

Cong hai đầu gối, hạ thấp thân trên cho đến khi đùi song song với mặt đất, lúc này chân gập 90 độ ở đầu gối. Thân trên vẫn giữ nguyên.Thực hiện 20 lần.

Bài tập 2

Đứng hai chân rộng hơn vai, mũi bàn chân hơi hướng ra ngoài. Hai tay cầm tạ nâng qua vai. Lưng thẳng.

Khuỵu hai đầu gối xuống, mở rộng hông. Hạ thấp thân trên sao cho chân làm thành một góc 90 độ. Giữ nguyên tư thế trong vài giây rồi đứng thẳng trở lại. Thực hiện 20 lần.

Bài tập 3

Đứng trên mép của bặc cầu thang, chỉ đặt nửa bàn chân trên bậc, hai tay chống vào hông, thân thẳng

Nâng gót chân lên càng cao càng tốt. Giữ nguyên tư thế trong một vài giây rồi hạ xuống. Thực hiện 20 lần

Động tác 4

Nằm ngửa trên sàn, hai tay đặt sát bên thân, bàn tay úp xuống sàn. Chân thẳng đặt trên một quả bóng lớn

Hai tay ấn xuống sàn đồng thời dùng chân kéo quả bóng sao cho gót chân đặt trên quả bóng. Giữ vài giây rồi trở về tư thế ban đầu, thực hiện 20 lần.

Bài tập 5

Nằm nghiêng về bên trái, khuỷu tay trái chống xuống sàn. Chân trái thẳng, chân phải cong, bàn chân trái úp xuống sàn. Tay phải cầm tạ tay đặt trên đùi trái.

Nâng chân trái lên cao, hạ thấp xuống và thực hiện liên tục 20 lần sau đó đổi bên.

Chúc bạn thành công!

ht.minhit

Chào em,

Hình dáng của cơ thể là do di truyền quyết định sẵn rồi. Người Việt Nam hay Á đông nói chung có di truyền (genes) là chân ngắn và bắp chân to, không thong dong như người Tây. Mỗi sắc tộc có hình dáng riêng và mỗi người có di truyền từ cha mẹ ông bà riêng. Không thể nào làm khác hơn được.

Vấn đề của em là nếu em không vận động bắp chân nhiều đi nữa thì bắp chân cũng to ra, to hơn so với các phần khác của cơ thể. Khi bắp cơ đã phát triển ra rồi mà không sử dụng nó nữa thì nó sẽ chảy nhão ra, để rồi mỡ sẽ đóng vô đó.

Nếu không em có thể tham khảo phương pháp giảm cân các vùng. thông tin bên dưới

Sẽ là khó khăn hơn nếu bạn bị các vùng tích mỡ ở đùi, lưng, bắp chân, bắp tay bởi đây là các vùng cơ. Vì thế bạn cần cân nhắc để lựa chọn một phương pháp giảm béo phù hợp và hiệu quả.

Hiện nay, cách thông dụng được nhiều nơi sử dụng nhất là dùng kem làm tan mỡ để massage hay dùng máy để đánh tan mỡ. Biện pháp này được áp dụng khá hiệu quả với vùng bụng nhưng lại có nhược điểm rất lớn khi áp dụng với các vùng cơ.

Mỡ có thể tan nhưng bạn không thể làm tan các bó cơ rắn chắc. Thêm nữa, khi áp dụng massage hay dùng máy đánh, các bó cơ sẽ bị nhão, nguy hiểm hơn là bị giãn gây đau đớn do phải chịu lực tác động lớn. Nguy hại hơn, nó có thể ảnh hưởng lâu dài đến chức năng vận động của các cơ.

Hiểu rõ tính đặc thù trên, giảm béo bằng lưu thông khí huyết chú ý thiết lập một liệu trình đặc biệt dành cho giảm béo vùng cơ. Kỹ thuật viên sẽ đo và kiểm tra để có thể tư vấn về liệu trình cũng như hiệu quả cho bạn.

Bạn có thể giảm được 4-8 cm vòng đùi, 2,5-5cm vùng bắp chân, bắp tay sau liệu trình 10-12 ngày tuỳ từng trường hợp vào độ săn chắc của bạn.

Cốt lõi của phương pháp này là dùng nhiệt làm mềm mô mỡ, dùng tinh dầu bấm huyệt kích thích khí huyết lưu thông, giúp cơ thể tăng cường đào thải lượng mỡ thừa theo vòng tuần hoàn sinh học, giúp các vùng cơ nhỏ lại theo cách tự nhiên nhất.

Với giảm béo đùi, do dựa trên vòng tuần hoàn của cơ thể vốn là một thực thể cân bằng, hai bên đùi sẽ nhỏ đều, không cần e sợ đến vấn đề bên to bên bé.

Ngoài ra, tinh dầu thảo dược có tác dụng dưỡng da, giúp bạn có làn da mịn màng. Quá trình chiếu tia hồng ngoại bằng phi thuyền cũng giúp tăng cường lượng khí huyết lưu thông, làm da dẻ thêm phần hồng hào, tươi tắn.

Giảm béo bằng lưu thông khí huyết cũng chú trọng đến việc tìm ra nguyên nhân sâu xa dẫn đến thừa cân, đó là mất cân bằng trong ăn uống. Những động tác bấm huyệt tác động đến các huyệt đạo ở vùng bụng giúp thu nhỏ dạ dày, giảm đáng kể cảm giác thèm ăn. Từ đó, rèn luyện thói quen ăn uống vừa đủ, khoa học và ngăn chặn nguy cơ béo trở lại.

Không có một phương pháp giảm béo chung cho tất cả mọi người, bởi vậy, thay vì tự ý áp dụng các phương pháp bạn đánh giá là phù hợp thì hãy tham khảo thật kỹ lời khuyên của các chuyên gia để lựa chọn được giải pháp tối ưu nhất cho mình.

Nelly_Shin

Chào em,

Thịt tức là cơ hay bắp cơ. Em viết là "mặc dù gầy nhưng bắp chân to, không phải do thịt" là như thế nào?

Bắp cơ nở nang phát triển là điều rất tốt cho sức khỏe, cho cơ thể ta. TẠi sao lại muốn nó teo nhỏ đi? Không nên vì thẩm mỹ (theo thời trang) mà có ước muốn không đúng đắn như thế. Nếu em gầy thì em nên tập thể dục để cho bắp cơ ở nơi khác trên cơ thể phát triển lên, để có sự cân xứng với tay chân, bắp cơ của chân thì sẽ thấy đẹp ra. Gầy không nhất thiết là chuyện tốt đâu nhé! Đừng để mập phì, bụng phệ, da mở xệ và nên để bắp thịt nở nang.

Khi em bớt vận động nhiều, bớt chạy nhảy thì các bắp cơ chân sẽ ngừng tăng trưởng lên. Nếu không hoạt động các bắp cơ đó nữa thì nó không hẳn là teo lại mà là nó sẽ xệ ra, làm bắp chân thấy phụng phệu và to hơn là rắn chắn hiện thời.

Tốt hơn hết, em nên đổi môn thể thao để vận dụng thêm các bắp cơ ở cánh tay, vùng bụng, đùi, mông, v.v... để có đưọc sự nở nang toàn diện cơ thể.

Chúc em có thân hình khỏe, đẹp thể thao hơn là đẹp xanh xao gầy ốm.

Shey

Trích dẫn:Từ bài viết của phomuadong

Chào em,

Thịt tức là cơ hay bắp cơ. Em viết là "mặc dù gầy nhưng bắp chân to, không phải do thịt" là như thế nào?

Bắp cơ nở nang phát triển là điều rất tốt cho sức khỏe, cho cơ thể ta. TẠi sao lại muốn nó teo nhỏ đi? Không nên vì thẩm mỹ (theo thời trang) mà có ước muốn không đúng đắn như thế. Nếu em gầy thì em nên tập thể dục để cho bắp cơ ở nơi khác trên cơ thể phát triển lên, để có sự cân xứng với tay chân, bắp cơ của chân thì sẽ thấy đẹp ra. Gầy không nhất thiết là chuyện tốt đâu nhé! Đừng để mập phì, bụng phệ, da mở xệ và nên để bắp thịt nở nang.

Khi em bớt vận động nhiều, bớt chạy nhảy thì các bắp cơ chân sẽ ngừng tăng trưởng lên. Nếu không hoạt động các bắp cơ đó nữa thì nó không hẳn là teo lại mà là nó sẽ xệ ra, làm bắp chân thấy phụng phệu và to hơn là rắn chắn hiện thời.

Tốt hơn hết, em nên đổi môn thể thao để vận dụng thêm các bắp cơ ở cánh tay, vùng bụng, đùi, mông, v.v... để có đưọc sự nở nang toàn diện cơ thể.

Chúc em có thân hình khỏe, đẹp thể thao hơn là đẹp xanh xao gầy ốm.

chị nói cứ như đùa tốt cho sức khỏe là 1 điều nhưng nếu như 1 bộ phận nào đó nó to đến quá khổ so với cơ thể người thì chị còn thích ko? ấy là cơ thể chị đầy đặn chẳng có gì để nói.bắp chân tui cũng to là do phần thịt chứ không pải là phần mỡ bởi vì nó không nhão.mà tui cao 1m60 nặng 50kg.số đo 3 vòng là 78-69-92 .bắp chân to là do di truyền cả nhà tui đã thế phần trên của tui thì rất bé nhưng mà bắp chân thì to quá khổ.tập 1 môn thể thao thì mọi người lại bảo là bắp chân sẽ to.mọi người làm ơn nói cho tui biết tập t hể dục như nào để hữu hiệu cho 1 thân hình như tôi?

Conall

Trích dẫn:
Từ bài viết của ducngoc
Bạn có thể thay đổi cách sau:
Tập kiễng chân rất tốt đấy bạn ạ, nó khiến bắp chân mình sẽ tròn và thon. Nhưng mà bạn phải tập đúng cách, nếu không thì không những không bé đi mà bắp chân còn thô hơn lúc không tập.Bạn nên chú ý các yêu cầu sau trong khi tập kiễng chân nhé:
1.Kiễng hết cỡ, không được kiễng kiểu nửa vời
2.Đầu gối thẳng
3.Hai bàn chân phải sát vào nhau.
Kiễng như vậy, không những bắp chân thon, mà hông của mình cũng sẽ cao lên. Chú ý thời gian kiễng nên tăng lên lâu dần bạn ạ.
Mình hồi trước hay tập, thấy rất tác dụng.

Bài tập 1
Hai chân mở rộng bằng vai, gập ở khuỷu tay, hai tay cầm ta đưa qua vai. Lưng thẳng.

Cong hai đầu gối, hạ thấp thân trên cho đến khi đùi song song với mặt đất, lúc này chân gập 90 độ ở đầu gối. Thân trên vẫn giữ nguyên.Thực hiện 20 lần.

Bài tập 2
Đứng hai chân rộng hơn vai, mũi bàn chân hơi hướng ra ngoài. Hai tay cầm tạ nâng qua vai. Lưng thẳng.

Khuỵu hai đầu gối xuống, mở rộng hông. Hạ thấp thân trên sao cho chân làm thành một góc 90 độ. Giữ nguyên tư thế trong vài giây rồi đứng thẳng trở lại. Thực hiện 20 lần.

Bài tập 3
Đứng trên mép của bặc cầu thang, chỉ đặt nửa bàn chân trên bậc, hai tay chống vào hông, thân thẳng

Nâng gót chân lên càng cao càng tốt. Giữ nguyên tư thế trong một vài giây rồi hạ xuống. Thực hiện 20 lần

Động tác 4
Nằm ngửa trên sàn, hai tay đặt sát bên thân, bàn tay úp xuống sàn. Chân thẳng đặt trên một quả bóng lớn

Hai tay ấn xuống sàn đồng thời dùng chân kéo quả bóng sao cho gót chân đặt trên quả bóng. Giữ vài giây rồi trở về tư thế ban đầu, thực hiện 20 lần.

Bài tập 5
Nằm nghiêng về bên trái, khuỷu tay trái chống xuống sàn. Chân trái thẳng, chân phải cong, bàn chân trái úp xuống sàn. Tay phải cầm tạ tay đặt trên đùi trái.

Nâng chân trái lên cao, hạ thấp xuống và thực hiện liên tục 20 lần sau đó đổi bên.

Chúc bạn thành công!

a ơi...cách này có thật sự được k...chỉ cần kiễng chân hay phải làm tất cả các bài tập trên...

Các chủ đề có liên quan khác