cindy_myname

tình hình là bạn em nó nhờ cop hộ bộ phim vào điện thoại, em dùng IDM bắt link cho nhanh, được mấy cái video đuôi .FLV sau em rename đuôi thành .mp4 mà sao máy nó vẫn không mở được. cho em hỏi đổi đuôi là đơn thuần rename lại đuôi à hay là phải dùng phần mềm gì, ai có thì cho em xin lun+ chỉ dẫn sử dụng nhé

hongduc_1990

Với file ảnh bạn còn đổi bằng cách trên được, nhưng với file video thì phải dùng soft nhé.

Dùng FormatFactory, muốn xem được file video trên điện thoại thì bạn đổi nó sang đuôi 3gp.

Moran

Của bạn đây

Bạn nên xem điện thoại của bạn đọc được những đuôi gì?

Không thì cứ convert sang 3gp, AVI, MPEG1... rồi copy vào Đt xem.

Chúc vui!!!

hanhthien2

Với 2 đuôi mp4 và mkv ( mp4 -> mkv và ngc lại mkv -> mp4 ) thì đổi được theo cách bạn nói, còn với những đuôi khác thì phải dùng phần mềm

- đổi đuôi là chuyển đổi định dạng video từ định dạng này sang định dạng khác chứ không phải là đổi tên của đinh dạng đó nếu xem trên di động bạn có thể dùng chường trình xilisoft 3GP video converter , free video converter or xilisoft video converter ultime ... mà chuyển đổi về định dạng 3GP , MP4... để xem trên di động .

Bruno

trananh8512 - đổi đuôi là chuyển đổi định dạng video từ định dạng này sang định dạng khác chứ không phải là đổi tên của đinh dạng đó nếu xem trên di động bạn có thể dùng chường trình xilisoft 3GP video converter , free video converter or xilisoft video converter ultime ... mà chuyển đổi về định dạng 3GP , MP4... để xem trên di động . ông này nói chí lý.thank phát

themask_fly

đổi định dạng mà gõ tên được như thế thì ai chẳng KẾT

dùng cái FMT như bác trên bảo là okie hít

onlylove260287

oa, vỡ ra nhìu rồi, thank tất cả người

---------- Bài thêm lúc 18:26 ---------- Bài trước là lúc 18:18 ----------

j4cks0n_1st Với file ảnh bạn còn đổi bằng cách trên được, nhưng với file video thì phải dùng soft nhé.

Dùng FormatFactory, muốn xem được file video trên điện thoại thì bạn đổi nó sang đuôi 3gp.
có Cr-ack không anh ơi

xem tren di động thì soft này là chuẩn nhất rồi , chắc con vert phim 18+ hả

cái đuôi đấy chẳng là gì cả, file video có các thành phần là tiếng và hình, được định dạng riêng biệt và cái đuôi file đơn thuần chỉ là thùng chứa (container) thôi. Đt bạn hỗ trợ mp4 nhưng mp4 có nhiều loại, codec x-vid cũng có đuôi mp4, h264, h263 cũng có mp4. nên bạn phải dùng các phần mềm encoder hay convert cho phù hợp

Các chủ đề có liên quan khác