ch3p_xjnh

Mình vừa úp lên youtube file này

File úp lên có đuôi.avi 94 MB, sau khi úp thành công mà mình đùng IDM 6.05 (thực ra 6.xx là đươc) và mở link ở IE, download về thì nhận được file .flv 64 MB

Như vậy là định dạng file vừa thay đổi và dung lượng cũng vừa giảm theo. Nếu như thế thì làm sao mình có thể download được file gốc ở trên youtube được (Vì nhiều lúc cần file gốc cho chất lượng được rõ) Mòng anh em có cách nào chỉ giúp mình với, rất Thank anh em zoom.

Theo như mình biết thì user thường up file lên youtube rồi thì không lấy lại được file gốc nữa. Trong phần quản lý video của youtube chỉ có một mục là download mp4 thôi, không có định dạng gốc.

khunglong_1302

khi bạn xem phim đó . bạn hãy để ý ở góc dưới khung xem có cái khung chỉnh độ phân giải khi xem đấy. Thường thì mặc định cho độ phân giải thấp vì để đảm bảo tính liên tục cho khán giả. Bạn hãy chỉnh số phân giải đó lên bằng cách kích chuột vào nó. chọn số cao nhất là có thể tải về dc rồi

Mình thấy 1 số clip down từ YTB là mp4 mà chất lượng cũng ok lắm, tùy theo file gốc up lên thế nào thôi. Mà hình như xài Google Chrome thì chỉ down được FLV, FF mới mp4

xu_kid_94

up lên youtube thì tất cả các định dạng sẽ chuyển về 1 định dạng youtube quy định là .flv hay .avi gì đó nên không giữ được dung lượng gốc đâu.nó làm thế để file nhẹ hơn,load nhanh hơn không bị giật khi xem đó....

---------- Bài thêm lúc 22:45 ---------- Bài trước là lúc 22:40 ----------

Huba Huba Mình thấy 1 số clip down từ YTB là mp4 mà chất lượng cũng ok lắm, tùy theo file gốc up lên thế nào thôi. Mà hình như xài Google Chrome thì chỉ down được FLV, FF mới mp4 tải được file .mp4 là do chương trình download đó có hỗ trợ chuyển đổi định dạng lúc tải về chứ không phải file từ youtube là file .mp4 đâu you ạ.....

Fallon

moi Tải được file mp4 của video mà bạn up lên

Thì là tải về được với dạng MP4, nhưng mà theo mình hiểu (ko biết đúng ko) khi đó là qua 2 quá trình, 1 là nó chuyển từ file gốc qua flv, 2 là nó chuyển từ flv qua mp4 để bạn tải về. như thế chất lượng và dung lượng giảm rất nhiều so với file gốc. vậy là nó không phải là file gốc rồi

Mà cái hình của bạn đưa lên chỉ xuất hiện khi bạn đăng nhập vào tài khoản của bạn và download chính file của bạn mới xuất hiện mục đó, Còn các file khác thì không có xuất hiện cái hình đó.

---------- Bài thêm lúc 00:45 ---------- Bài trước là lúc 00:41 ----------

Huba Huba Mình thấy 1 số clip down từ YTB là mp4 mà chất lượng cũng ok lắm, tùy theo file gốc up lên thế nào thôi. Mà hình như xài Google Chrome thì chỉ down được FLV, FF mới mp4 Sao mình thấy dùng IE, GC, FF hay gì nữa mà IDM nó bắt được link là nó là file flv không hà? các bạn thì sao nhỉ?

mo_on

Thì mình có nói ở post trước là không lấy lại được file gốc mà. Theo như mình biết thì file gốc bạn up lên đó thì nó sẽ qua quá trình chuyển đổi thành file flv với độ các phân giải 240, 360, 480 tùy theo chất lượng file gốc, từ 720 trở lên là định dạng mp4. Ngoài ra còn 1 file mp4 có thể download ở mục như trong hình, mình không nhớ rõ lắm (vì chỉ down kiểu đó có 1 lần) nhưng hình như file mp4 down kiểu này chất lượng chỉ trung bình khá thôi.

Mà cái hình của bạn đưa lên chỉ xuất hiện khi bạn đăng nhập vào tài khoản của bạn và download chính file của bạn mới xuất hiện mục đó, Còn các file khác thì không có xuất hiện cái hình đó.

Ừ chỉ down được từ file của chính bạn thôi.

Các chủ đề có liên quan khác