black_cat

Em có hai file boot (ISO), giờ ghi chúng vào cùng 1 đĩa CD cho tiện thì có được không nhỉ???

Thực hiện quá trình ghi file bình thường có được không nhỉ???

câu hỏi của bạn có thể nói là rất hay để tranh luận,

thank cho cái

mình thì chưa làm bao giờ nhưng mà nghĩ được 2 cách bạn thử như thế nào

1.bạn ghi 2 file iso vào DVD hay CD (nếu đủ dung lượng) vào đĩa dưới dạng data,rùi bạn cài chương trình làm ra (tạo) ổ ảo,mà nếu vậy,bạn phải bỏ đĩa sau khi ghi vào khi sử dụng,hay copy lại vào ổ cứng rồi dùng chương trình làm ra (tạo) ổ ảo mới chạy được,như thế vừa tốn không gian đĩa(nếu copy vào ổ cứng) hay đầu đọc CD/DVD vẫn phải làm chuyện (nếu bỏ đĩa vào chạy) mà vẫn tốn công kiếm chương trình làm ra (tạo) ổ ảo.

2. ghi trực tiếp iso ra đĩa dưới dạng ghi iso,như thế đĩa sẽ có khả năng autorun,bỏ đĩa vào là sử dụng ngay,ko tốn ổ cứng,ko cần chương trình ổ ảo,chỉ có điều ổ đĩa vẫn hoạt động khi sử dụng.

vấn đề của bạn rất khó vì hai file kia có nguồn khác xa nhau tương tự như là xp với win7 vậy. Chưa ai làm được

Burtt

Bạn tham khảo 2 bài viết này nhé:

mylove_honey

Trích mockingbirdreal Bạn tham khảo 2 bài viết này nhé: hiểu nhầm rùi chú ạ

Kolton

Tại sao lại nhầm hả anh thangcohuthtd1 bạn đó muốn hỏi là có thể ghi 2 chương trình đó vào trong cùng 1 đĩa CD dc hok , và thực hiện quá trình ghi file bình thường dc hok ?

Xin trả lời bạn là ok

Bạn đọc qua 2 bài của mockingbirdreal gửi là hiểu cách làm

Chúc bạn thành công !

Aleem

tui thấy làm như tui nói có vẻ đơn giản mà

vì đó là sáng kiến cá nhân thui

Phức tạp quá, bạn chủ topic này chắc đang âm mưu trở thành một KTV thật pro đây mòa.

Mạng ngon !

Trích vuquangict Phức tạp quá, bạn chủ topic này chắc đang âm mưu trở thành một KTV thật pro đây mòa. Chính xác, hihi, mình muốn biết nhiều thứ về máy tính.

ko hiểu ý bạn hỏi i nhưng nếu bạn muốn ghi thêm Kaspersky vào đĩa boot thì dùng phần mềm chỉnh sửa file iso cho thêm Kaspersky vào như ultraiso chẳng hạn

Maunfeld

Chỉnh lung tung là hư luôn cái file ISO.

Mà mình vừa thử 2 cách trên, không thể nào tích hợp được cả 3 thằng HIREN BOOT CD + Kaspersky Recuse Disk + Bit Defender Recuse CD. Ai làm được em bái lạy.

May ra thì tích hợp được HIREN BOOT CD + Kaspersky Recuse Disk còn thằng Bit thì ghi cái đĩa riêng, chán thiệt, vừa ghi đĩa thì phải xài Bit Defender Recuse CD mới sướng, Kaspersky còn cùi lắm (còn dùng ở máy tính thì xài thằng này, lý do máy yếu không xài nổi Bit Defender)

Các chủ đề có liên quan khác