Ebbaneza

xin mấy pro chỉ giáo cặn kẽ và rõ ràng giúp em cách quét virut bằng đĩa boot nha

Người quen cũ, thì vào mục antivirus quet thôi bạn, mà hình như đĩa boot hiện tại là 10.6, không còn chức năng đó nữa.

Gedaliah

pikachu6789 xin mấy pro chỉ giáo cặn kẽ và rõ ràng giúp em cách quét virut bằng đĩa boot nha Theo như mình biết thì từ bản 9.6 trở đi chức năng quét virus trong DOS không còn đưa vào trong Hiren nữa rồi. Nếu bạn vẫn muốn tận dụng phần mềm quét virus của Hiren thì bạn cho máy khởi động với ưu tiên boot từ CD, chọn miniXP, rồi vào hệ điều hành miniXP khởi chạy phần diệt virus sẵn có trên Hiren.

Ritter

bạn có thể vào quét virus bằng công cụ volka commander ý, nó dạngcoi nhưdiệt virus bằng tay, hơi lâu và thủ công nhưg lại rất ổn, cứ thử xem, chúc may mắn

phuongadidas

dúng rồi.từ 9.9 là bắt đầu không có chức năng diệt virus từ dos nữa.nêu muốn diệt từ hiren boot thì vào mini windows --> vào explorer chọn phần mềm virus.

theo mình thì bạn nên cài các phần mềm diệt virus chứ mình thấy cái hỗ trợ diệt virus trong đĩa đó hiệu quả không cao lắm

theo mình bạn nên quét virus trong samode ,trong samode thì cách phần mềm ứng dụng không chạy.nếu không quét trên samode dc thì lúc đó hay diệt trên đĩa boot

Các chủ đề có liên quan khác