Tim

em vừa cài bản win7 pro 32 bit build 7600, thấy tụi bạn bảo là mở aero thì khi cửa sổ bung ra sẽ rất đẹp , nhưng e không bit bật cái đó ở đâu, đka nào bit chỉ với , thank trước ^^

ngoài màn hình destop nhấp chuột phải chọn personalize,sau đó bạn thích Aero theme nào thì tùy bạn chọn thôi.Mình thấy cũng bình thường thôi mà,có chăng thì đẹp hơn XP một chút thôi .Cá nhân mình thích Basic hơn vì nó đơn giản và dể nhìn!

love_a9k21

nardo ngoài màn hình destop nhấp chuột phải chọn personalize,sau đó bạn thích Aero theme nào thì tùy bạn chọn thôi.Mình thấy cũng bình thường thôi mà,có chăng thì đẹp hơn XP một chút thôi .Cá nhân mình thích Basic hơn vì nó đơn giản và dể nhìn! sax, sao e chọn aero theme rồi nhưng khj 1 cửa sổ mới bung ra thì nó nhìn vẫn thô lắm nó hiện ra ngay à , không phải kiểu từ giữa màn hình rồi nó bung ra ( máy e dùng card GMA 4500mhd thì có cần chỉnh gì cái này không ?? )

PHUONG_SAXE

manocanh em vừa cài bản win7 pro 32 bit build 7600, thấy tụi bạn bảo là mở aero thì khi cửa sổ bung ra sẽ rất đẹp , nhưng e không bit bật cái đó ở đâu, đka nào bit chỉ với , thank trước ^^ Aero là giao diện trong suốt với nhiều hiệu ứng đẹp mắt nhưng yêu cầu VGA card của bạn phải đáp ứng được yêu cầu tối thiểu là 128MB, tốt nhất là xài card rời.

Bạn cài đủ driver cho VGA card, vào Control Panel > Troubleshooting > Display Aero destop effects > trên cửa sổ Aero click Next và chờ chương trình xữ lí.

timbaland_3107

henry_1177 Aero là giao diện trong suốt với nhiều hiệu ứng đẹp mắt nhưng yêu cầu VGA card của bạn phải đáp ứng được yêu cầu tối thiểu là 128MB, tốt nhất là xài card rời.

Bạn cài đủ driver cho VGA card, vào Control Panel > Troubleshooting > Display Aero destop effects > trên cửa sổ Aero click Next và chờ chương trình xữ lí. sax, vẫn không được , chắc do cái card rồi , e dùng card on 700 MB, thằng bạn dùng nvidida G105 M ,

manocanh sax, vẫn không được , chắc do cái card rồi , e dùng card on 700 MB, thằng bạn dùng nvidida G105 M , Card 700MB là tính luôn phần bộ nhớ share với RAM, mà nếu vậy thì vẫn chạy được Aero. Chắc lỗi tại Win, ah mà bạn có cài phần mềm chỉnh giao diện nào không? Như Windowblink chẳng hạn... Nếu có thí unistall nó bỏ xem sao. Ver7000 hơi cũ, của mình xài bản v7600.

Dowle

henry_1177 Card 700MB là tính luôn phần bộ nhớ share với RAM, mà nếu vậy thì vẫn chạy được Aero. Chắc lỗi tại Win, ah mà bạn có cài phần mềm chỉnh giao diện nào không? Như Windowblink chẳng hạn... Nếu có thí unistall nó bỏ xem sao. Ver7000 hơi cũ, của mình xài bản v7600. e dùng windows ghost từ bản windows pro 32 bit build 7600 của gostep , chẳng hiểu sao không bung được

be.always

vậy tại sao bạn không thử cài hẳn lại windows 7 mới luôn nhỉ ! sẽ ít bị lỗi hơn là bản Ghost

Các chủ đề có liên quan khác