Bertin

hạnh phúc không phải đi tìm vì nó luôn ở sau lưng chúng ta, a không còn yêu em nữa vì chúng ta không hợp nhau nhiều lắm em thật ngốc khi không nhận ra điều đó và thật ngu khi tưởng rằng anh còn yêu em, người anh yêu chính là người phụ nữ của đời anh đêm đêm thường âu yếm vuốt ve khi anh vừa ngũ ngon sau những phút giây tuyệt cú vời bên nhau, hãy tỉnh lại đi em để thấy rằng còn xa lắm em mới được như vợ của anh và có nghĩa là em đừng hi vong anh sẽ bỏ vợ để theo em người con gái không bao giờ theo kịp vơ anh. Chào em , người tình ngốc của anh

thuc_trinh108

trong cuộc sống biết rằng đâu có tình yêu nào vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cữu của tình yêu, người ta cũng thường nói tình đầu là tình chia ly, mấy ai được oống hạnh phúc bên mối tình đầu.. không ai khác trong số đó có tôi, 1 người con gái ngây ngô ngốc nghếch, mang cả trái tim dành cho 1 mối tình đầu thật ngây thơ hồn nhiên, 1 tình yêu thật êm ái, nồng nàn.. 5 năm yêu nhau, bao nhiêu kỉ niệm, báo nhiêu lời yêu thuơng , những điểm hò hẹn, những câu nói yêu đương những lúc giận hờn vu vơ...bao nhiêu sóng gió, vượt qua bao nhiêu gian khổ để mong đến ngày hạnh phúc bên nhau. nhưng tất cả vừa tan biến, giờ còn lại là những kỉ niệm quá khứ cua ngày xưa.

- Anh người mà tui từng yêu thương..giờ đang bên cạnh 1 ng xa lạ, cũng chính là ng vợ sẽ đi suốt 1 con đường dài cùng anh, phải chăng cuộc sống là thế.

- các bạn ơi hảy cho tui 1 lời khuyên, vừa 2 năm, 2 năm trôi qua, hình bóng a vẫn không thể phai mờ trong tim tôi, tui không thể nào không nhớ đến a, cứ những ngày lể, ngày tết,... bao nhiêu kĩ niệm lại tràn về, tui cnàg nhớ a da diết, 1 nỗi nhớ thưởng chừng như không thể nào quên, tui muốn chạy ngay đến bên a và nói, e yêu a nhiều lắm, nhưng .... tất cả chỉ là ảo tưởng,

- tui biết a vẫn còn yêu tôi, yêu tui nhiều hơn thế nữa, nhưng...hiện tại a đang còn cuộc sống của a, gia đình a, người vợ của a, cuộc sống a trả toàn khác cuộc sống tôi, a không thể chạy đến bên tui được.

- tui biết là phải quên a ấy, và tìm cuộc sống riêng, hạnh phúc riêng cho mình , nhưng tui lại không thể làm được điều đó.

-đêm nào tui cũng ước, ước cho thời (gian) gian quay trở lại và khi thức dậy tui sẽ được gặp a, như nàgy mới yêu nhau. tui không hiểu tại sao tui cứ mãi sống trong cái qua 1khứ vô vọng ấy, cái quá khứ mà không còn A, quá khứ chỉ còn 1 mình tôi, 1 cô bé ngu ngốc.

- thời (gian) gian này a ấy vẫn dt cho tôi, nhưng tui không nghe dt vi tui nghĩ như vậy cũng chẳng thể nào mang a về với tôi.

-bây giờ tui phải làm sao, làm sao mới có được hạnh phúc.

-những ngày qua đối với tui thẫt là đau khổ, khi quá khứ cứ tràn về.

- nếu a đọc những dòng tâm sự của tôi, và hiểu được những gì tui đang phải trải qua, những nỗi buồn . hãy cho tui 1 lời khuyên chân thành nhất, có thể giúp tui tìm được ạhnh phúc cho riêng mình,

Thank các bạn rất nhiều

Larenzo

Em chỉ là người ngoài cuộc và thật sự em cũng chưa biết vị ngọt của tình yêu là gì để có thể thấu hiểu sự mất mác của chị, nhưng theo em quá khứ vừa qua thì có tiếc nuối hay đau buồn cũng vừa là là quá muộn khi con đường của 2 anh chị vừa cách quá xa nhau đến như vậy. Em chỉ còn biết an ủi chị và mong thời (gian) gian sẽ chữa lành vết thương lòng của chị. Theo em, lúc này chị không bắt điện thoại của anh ta là đúng vì điều đó sẽ làm trái tim chị thêm đau. Nhưng sẽ là đúng đắn hơn nữa nếu thời (gian) khắ này chị chấp nhận những cuộc gọi đó, để 2 anh chị có thể giải bày nổi lòng của mỗi người, và để những khúc mắt cuối cùng của 2 anh chị cũng được phân giải, chị hãy nghĩ cho anh ta 1 chút, người đàn ông đó chắc chắn sẽ áy náy lắm khi làm cho chị mãi đau buồn như vậy, hãy để anh ta yên lòng đi theo con đường của mình và từ đó sẽ dễ dàng hơn cho chị bước đi trên con đường của riêng chị mà không có anh ta. Nếu có điều chi làm phật ý mong chị bỏ qua cho.

Chúc chị tương lai hạnh phúc.

thuy_tien220486

Chậoan Nhocxjnh mến !

Đúng là những ngày vui ,lễ tết trở về thường khiến ta nhớ đến những kỉ-niệm ,dư hương ngày cũ rất nhiều .Mình sẻ chia cùng bạn nỗi bâng khuâng đó ! Bạn vừa nhận thức được rằng ,có nói phone với anh ta thì cũng chẳng ích gì ,thôi thì OK chia tay thôi .Anh vừa có mái ấm riêng rồi ,phone nhau qua lại làm chi nữa ,chỉ khổ sầu thêm thôi .Hãy quên người bội bạc ấy đi .Mong tìm lại niềm vui khác qua công chuyện ,tình yêu mới ...qua những mối quan hệ bạn bè ...Hạnh phúc ư nói thì dễ đấy ,nhưng để thực hiện đúng như danh -từ HẠNH PHÚC thì khó lắm ! Mình nghe ai đó từng nói rằng :

_ Hạnh phúc là khi ta có 1 nơi để ở ,1 chuyện để làm và 1 người để yêu ( tất nhiên là được ng ta yêu lại ! ) .

mONG RẰNG BẠN SẼ CỐ GÓP NHẶT trong chiếc túi cuộc đời những điều kiện như thế ( gồm 3 yếu tố ) thì bạn sẽ có hạnh phúc mới mà thôi .Chớ nên ủ rũ ưu sầu làm chi cho mau già ,bạn nhé !

Chúc bạn vui vẻ và tìm được hạnh-phúc nha !

macketoi_xd901

một câu thôi. "Cởi mở được hạnh phúc."

Cởi mở cõi lòng mình ra với người khác, người khác là cha mẹ, bạn bè, anh em, đồng loại, chòm xóm.

Cởi mở là không còn bám víu vào cái mà mình cứ tưởng là thiên đường.

Cởi mở là không thù oán, không giận hơn, không nuối tiếc.

Thử đi bạn

kachisa_gdt

Bạn ơi! Trong tình yêu nếu tui yêu ai đó thì tui chỉ muốn người yêu của mình hạnh phúc mà thôi! Dù mình không có được người mình yêu. Nếu bạn không quên anh ấy và bạn không thể có được anh ấy thì bạn cũng có thể làm một người em để chăm nom cho anh ấy cũng được thôi mà! Nếu bạn làm không được thì bạn nên đi du lich hay làm một cái gì đó để quên quá khứ buồn tẻ ấy đi và bắt đầu với cuộc sống mới và có khi bạn lại gặp được người bạn tri kỉ của bạn ấy chứ

Denney

tui rất hiểu tâm trạng của bạn. Không ai có thể quên đi mối tình đầu tiên đầy thơ mộng và ngốc nghếch ấy. tui cũng vừa có 1 ty như bạn, năm 5 chừ đợi, trải qua bao nhiêu khó khăn, bao nhiêu kỷ niệm buồn vui. vừa có những lúc tưởng như hạnh phúc vừa nằm trong tầm tay. Vậy mà tất cả vừa tan biến...giống như bạn vây. Lúc đó toi nghĩ mình không thể sống nổi nữa cơ.. Nhưng rồi bạn biết không đau buòn mãi chẳng giúp gì cho ta cả. Người yêu bạn vẫn dt cho bạn ư? Bạn đừng hi vọng gì ở anh ta nữa. Hãy tin câu trả lời của bạn Minh trên đây đi. Anh ta vừa bỏ mình để dến với người con gái khác, vừa có cs riêng của anh ta, vậy hà cớ gì mình phải tự làm khổ mình cơ chứ. Hãy cất những kỉ niệm đó vào trong 1 góc nhỏ của trái tim, coi đó là 1 trang buồn của cuộc đời. Mà cuộc dời còn nhiều trang lắm.còn nhiều chuyện phải làm lắm. Rồi hạnh phúc sẽ lại đến với bạn. Với ty mới chắc bạn sẽ chín chắn hơn, và hạnh phúc sẽ bền lâu hơn. Điều đó là sự thật. Hãy vui vẻ lên. tui thấy tất cả các lời khuyên của các ban ở trên đối với bạn đều là chân thành.đấy.

Chúc ban năm mới .có thêm niềm vui mới.

tinhla_gi205165

thời gian không thể quay trở lại , bạn hãy chôn vùi kỹ niệm vào quên lãng tìm cho mình 1 hình bóng khác trong sáng hơn , sống mơ hồ chi có được gì , đường tình hai lối đành quên thôi , chúc bạn vui năm mới

nhht66

Bạn a` ! đưng` buôn` nữa ! Sống ở đơi` bạn nên nhớ răng` cái gi` của minh` sẽ mãi mãi la` của minh`, cái gi` không phải của minh` thi` nên thả nó đi đi. Có níu kéo cũng vậy thôi. Bạn tối ngay` chỉ biết buôn`, khóc rôi` thuơng hại bạn thân xong rôi` đâm ra suy nghĩ dại dột. Bạn lam` vậy rôi` được cái gi? Rôi` gia đinh` cha, mẹ bạn họ có buôn không khi thấy con minh` vậy? Bạn không nghĩ cho minh` cũng phải suy nghĩ cho nguoi khác nửa chứ. Minh` thấy hoan` cảnh của bạn minh` con` buôn` cho hướng chi la` cha, mẹ của bạn. 2 nam trôi qua rôi` ma` trái tim của bạn vẫn con` gọi tên anh ta, t hử suy nghĩ lại đi anh ấy lớn rôi` đâu phải con ních đâu ma` không phân biêt được chữ YÊU. Thôi bạn hiên` ơi. Chim vừa bay rôi`, có muốn bắt nó lại cũng chẳng biết nó chạy đuơng` nao`. Bây giơ` bạn nên cố gắn lên, đưng` suy nghĩ nhiêu` vê` chuyện quá khứ nữa,. Những kỷ niệm đẹp ấy bạn hãy nên cất giữ trong long`. Con` bây giơ` bạn hãy phấn khởi lên va` đi tim` hạnh phúc cho riêng minh` nữa chứ. không buôn` nữa hãy sữa xoạn va` ăn mặc đẹp lên. Minh` tin răng` 1 ngay` nao` đó bạn sẽ gặp 1 nguoi đan ông tốt hơn nguoi truoc. 1 ĐIÊU` quan trong nữa sau nay` nguoi yêu cũ của bạn thấy bạn như vậy hắn ta chắc chắn sẽ hối hận những gi` ma` hắn vừa lam` tới bạn lúc trước. Liệu đi bên nguoi mới anh có buôn` không ? Cố gắn lên bạn nhé !

Bạn trải qua hai năm lận đận khổ đau, bạn không quên được người ấy trong khi người ta vừa vui duyên mới. Bạn nghĩ người ấy vẫn yêu bạn trong khi thực tế người ta tàn nhẫn rứt áo ra đi xây dựng tương lai cho mình mà không có bạn. Bạn có khi nào nghĩ bạn bất công với chính mình không, hay mù lòa trước sự thật không? Bạn đánh mất 5 nạm chờ đợi, hai nặm chờ trông vô vọng. Bạn không thấy thế là phí phạm tuổi xuân cho một người phản bội?

Khi nào bạn mới thấy rằng cần 2 người yêu nhau quan tâm tới nhau mới là tình yêu chân thật và bền vững đây? Chỉ có 1, là yêu đơn phương, là tự làm hại mình.

Điều bạn cần làm trước mắt là phải sống, phải vực dậy, đứng lên, can đảm nhìn nhận cái thất bại trước mắt để làm kinh nghiệm trong đời' Kéo dài nỗi khổ đau chỉ là lãng phí thời (gian) gian. Hãy cố quên đi con người tàn nhẫn ấy. Việc này là khó làm, nhưng không thể không làm được. Đây là vài gợi ý:

Hãy săn sóc chính mình, ăn uống nghỉ ngơi đầy đủ

Gạt bỏ những hình ảnh, âm thanh, nơi chốn gợi lại kỷ niệm ân ái vừa qua

Tránh mặt người cũ và không bao giờ nuôi hy vọng nối lại tình xua nghĩa cũ

Làm việc, học hành để bận rộn và dễ quên đi chuyện buồn

Tiếp xúc nói chuyện với bạn thân, nhưng tuyệt cú đối không nhắc chyện cũ

Dự các buổi liên hoan, họp bạn và mở lòng mình cho những quan hệ mới.

Bạn biết là người ta không xứng với tình yêu của bạn. Quyên đi. Ngoài kia có hàng vạn người muốn làm quen và yêu bạn. Chúc bạn mau tìm lại sự bình an trong tâm hồn.

gonnabcold

Cuộc sống không phải là 1 thảm hồng – đây là 1 câu danh ngôn bất hữu. Cuộc sống có ý nghĩa nếu có nhiều chông gai và chúng ta biết cách để đối phó với nó, vì thế bạn đừng nên quá bất lực, chán nản trước khó khăn, thử thách. Thành bại là do ở chính mình, nhưng đôi lúc nó không như những gì ta mong muốn. Có những chuyện bất chợt xảy đến với ta, khiến ta không kịp trở tay và không kịp chuẩn bị tinh thần để đón nhận. Vậy thì ta hãy chấp nhận sự thật và đối mặt với nó. Danh ngôn có câu: “Nguyên nhân cốt lỗi của hầu hết tất cả căng thẳng thần kinh và bất hạnh là do từ chối không nhìn nhận 1 thực tế khó chịu nào đó”. Vì vậy bạn nên phải nhìn nhận sự thật và vượt qua nó. Nếu như điều đó làm cho bạn buồn thì cái buồn đó cũng sẽ tan đi trong chốc lát. Vậy làm cách nào để bạn cảm giác hạnh phúc khi bạn buồn? và tất cả việc sẽ qua đi 1 cách nhanh chóng.

* Ngay bây giờ bạn hãy nhớ lại những giấc mơ đẹp mà làm cho bạn vui và hãy nghĩ đến 1 ngày nào đó nó sẽ thành sự thật. Hãy nghĩ rằng cuộc sống chỉ có 1 mà thôi vì thế bạn hãy biết nắm bắt thời cơ và thực hiện ước mơ của mình. Cuộc đời của bạn sẽ thú vị hơn nếu bạn làm được điều đó. Và bây giờ bạn đang ở nhà một mình, ngồi ở ghế sofa nào đó và cảm giác mệt mỏi, hãy đứng dậy, đi tắm cho thoải mái và mặc trang phục mà bạn yêu thích nhất, hay mang đôi giày mà bạn thích đi dạo mát, hãy điệu hơn 1 chút để thấy mình đẹp hơn, để bạn tin rằng mình đáng được yêu thương.

* Hãy đi làm tóc và làm móng tay móng chân cho thật sạch sẽ và gọn gang, có thể xịt lên người mùi nước hoa mà bạn thích để làm sao bạn cảm giác dễ chịu và thoải mái hơn. Sau đó hãy đi siêu thị hay đi xem 1 bộ phim, nếu như hiện giờ trong túi không còn xu thì bạn có thể xem phim, xem hài tại nhà, cũng có thể đi dạo phố hay đi công viên...hãy làm bất cứ những gì mà bạn thích.

* Điều kế tiếp bạn có thể làm là gọi 1 người bạn thân để đi chơi hay ghé qua 1 quán cà phê nào đó và bây giờ bắt đầu trút bầu tâm sự. Nếu họ quá bận rộn không thể đi với bạn, bạn cũng đừng e sợ mà hãy đi một mình, không chừng rồi bạn sẽ tìm được 1 người tri kỷ.

Gilberto

Sống với những ý nghĩ hão huyền, viễn vông và tội lỗi như bạn thì sao có hp được!

Adriyel

mình hiểu cảm giác của bạn bây giờ,vì mình bây giờ cũng đang rất tương tự bạn.trên diễn đàn yahoo này là nơi tâm sự của những người bị thất tình và chưa hiểu biết 1 điều gì đó cần lời khuyên hay lời giải thích để hiểu rõ vấn đề.Mình chỉ có lời khuyên trân thành với bạn nha.bạn thử mở rộng lớn mình ra đoán nhận một tình cảm mới thử coi.tuy người ta không được như anh ấy,không bằng anh ấy bất cứ cái gì nhưng rồi bạn cũng sẻ chấp nhận người mới,cứ coi bây giờ người mới là người thay thế hình bóng anh ấy đi nhưng rồi thời (gian) gian sẽ làm bạn quên đi người ta.Mình nói vậy là tội nghề cho người mới nhưng mà người ta yêu bạn sẽ chấp nhận thử thách này.bạn hãy lắng nghe con tim mình thử một lần đi.bạn đừng trông chờ vào người bạn trai trước kia vì người ta còn có cuộc sống riêng của gia đình mà nếu người ta thấy bạn như vậy cũng sẽ không hạnh phúc được đâu,sẽ mặc cảm với tội lỗi của mình.Bạn nên hiểu câu nói tình yêu cao thượng là gì?bạn là con gái sẽ được nhiều chàng trai để ý hơn còn riêng với mình là con trai thì làm sao có thể được như bạn.Mình tin bạn làm được điều đó.chúc bạn 1 năm mới đầy may mắn trong tình cảm và hạnh phúc với gia đình mình.

Ripley

hạnh phúc không nên phải tìm mà nó sẽ tự đến với bạn nếu như không hợp thì mình có quyền lựa chọn mà

s

pinky_mup

Bạn biết là tình đầu là tình chia tay vậy sao bạn còn buồn?

Có phải bạn tiếc những ngày tháng ở bên nhau với biết bao kỉ niệm thì bây giờ nó trở thành niềm đâu khi bạn nghĩ, nhớ về nó? Bạn nói đúng, có lẽ cuộc sống là thế, cứ thích trêu ngươi con người ta. Nó không muốn cho ai hạnh phúc ngay được, nó muốn thử thách họ, nếu họ trãi qua được đau khổ thì mới có hạnh phúc. Và bây giờ bạn đang trong giai đoạn thử thách đó. Vượt qua được bạn sẽ tìm được cho mình một hạnh phúc nhưng không phải là anh ấy nữa, bởi vì anh ấy vừa có cuộc sống mới rồi, anh ây không thể ít kỉ mà bỏ nó đi để về bên bạn. Bạn cũng không muốn anh ấy làm như vậy để quay lại với mình đúng không?

Hai năm có lẽ là chưa đủ cho bạn quên người ta đâu, bạn cần thêm thời (gian) gian lâu hơn thế nữa. Mà bạn cũng đang dần có những hành động để quen đi anh ấy đó. Bạn hạnh phúc thật sự khi bạn có được một người yêu mới mà lúc ấy không có gì thể tách rời hai bạn ra được nữa thì đấy là những điều mà bạn hằng mong đợi bấy lâu đấy.

Tình yêu, nước mắt, nổi nhớ nhung. Biết là vậy thì mình cũng không được gì chỉ càng làm cho minh buổn thêm nhưng sao mình lại không làm được. Con người ta lạ lắm, có khi biết thấy làm như vậy là vô nghĩa nhưng mà ngày qua ngày không thoát ra được cái vòng lẫn quẫn ấy. Nhưng ai có ngờ đâu chính mình lại tự giải thoát cho chinh mình.

Hãy tin là vẫn còn có người mang lại hạnh phúc hơn là người của một thời (gian) đã xa. Rồi nụ cười sẽ lại hé nở trên môi. Hạnh phúc là một điều gì đó mà người khác gửi gấm ở mình và người đó muốn cùng mình xây dựng và giữ lấy nó. Hãy vui lên vì mình vừa có những ngày ngốc nghếch như thế. Mưa tạnh rồi nắng sẽ lên, hãy tin vào điều ấy.

Chúc bạn luôn vui!

Các chủ đề có liên quan khác