đây là câu hỏi rất hay ,tất nhiên theo tui nghĩ cần có cái duyên bán hàng nữa bạn .nếu không có cái duyên bán hàng thì chúng ta có làm thì củng chỉ đủ chừng mực thôi chứ không thể thành công rực rở .còn về các yếu tố để trở thành nhân viên kinh doanh thực thụ theo tui nghĩ :
bạn phải trã lời được những câu hỏi sau
bạn kinh doanh sản phẩm gì , đối tượng khách hàng là ai ? những sản phẩm cạnh tranh với sản phẩm của bạn ? ,mục tiêu của bạn như thế nào ? dịch vụ trước và sau khi tới khách hang ?giá cả cạnh tranh ?
Đối dịch vụ này thì bạn hãy tìm kiếm những công ty liên quan đến sản xuất ,xưởng chứa biến đó là những nơi rất cần đến bạn nhưng quan trọng là bạn nói với họ như thế nào và các đối thủ cạnh tranh với mình nữa bạn
bạn hãy tự tin lên hãy mạnh dạn đến gỏ cửa và nói với họ sản phẩm của mình ,đây là bước đầu của người kinh doanh .bạn sẽ bọ từ chối rất nhiều nhưng quan trọng là bạn đừng nản chí mà quyết tâm đặt ra câu hỏi tại sao mình như vậy thì lúc đó bạn sẽ trở thành một nhân viên kinh doanh thực thụ
mình củng đang làm nhân viên kinh doanh về dịch vụ viển thông lúc đầu mình vào làm củng giống như bạn vậy và mình củng vậy bị từ chối ,rồi những khách hàng khó tính và nhiều lúc mình củng rất nản nhưng mình nghĩ tại sao họ làm được mà mình thi không ? và bây giờ thực sự khách hàng gọi điện cho mình thì nhiều
nếu bạn cố gắng mình tin là bạn sẽ thành công ? làm nhân viên kin doanh là kho tàng kiến thức đó bạn .nó không phải là kiến thức sách vở mà là dúp cho mình trãi nghiệm được nhiều trong cuộc sống đó quan trọng hơn là tự tin và chịu khó học hỏi , năng động mình tin là bạn sẽ thành công
chúc bạn may mắn

TuanAnh_TB

Thank bạn rất nhiều vì những lời khuyên rất bổ ích! Hiện mình đang Kinh doanh thiết bị Văn Phòng và kỹ thuật số. Chúc bạn vui khỏe!Làm thế nào để kinh doanh có hiệu quả đối với nhân viên mới bắt đầu?Mời bạn ghé thăm: Công ty TNHH TMDV Tin Học Vương Phát

Các chủ đề có liên quan khác