baby_love_u95

các bạn cho em hỏi chút: Máy ở cơ quan em đang dùng vừa bị ai đó đóng băng ổ cứng, nghĩa là tất cả những gì em cài vào nếu restart thì lại mất hết, kể cả những dữ liệu nếu lưu vào ổ C cũng mất luôn. Vậy có cách nào gỡ được không?

Em là New Mem nên không biết post bài ở đây có được không, mong các bạn thông cảm. Thanks

hyme_guagua

cho hỏi máy bị đóng băng rồi cài lại windows sao dậy,cứ reset là nó trở lại như cũ rồi?

piggy_9x_piggy

me kiep dong bang lam cai gi co chu....cac ban hay cu dung bkavpro roi hack ban quyen cua no..la ok ..

khong co con virus nào giám vào máy của bạn cả...muốn hack bản quyền thì gọi toqwis số 01697317414 tớ chỉ cho cách hach nha

Stanburh

cài không thì được rùi đó mà lúc tháo ra hơi bi mệt có bác nào chỉ dùm em cách tháo ra dùm thanks nhiều

Thank các bạn đã tư vấn, em vừa cài lại windows rồi. Có điều này em vừa nhận ra: Nếu cài DF, rồi vào start/run/msconfig/starup, bỏ chọn một số chương trình thì khi khởi động lại máy biểu tượng DF cũng mất luôn, nhấn Ctrl + Alt + Shift + F6 cũng không vào lại được. Nghĩa là ổ bị đóng băng vĩnh viễn ???? Em vừa bị như thế, lại phải cài lại windows lần nữa

các bạn cho hỏi..hệ điều hành của máy d9ie65 thoại để bàn hoạt động ra sao vậy?

Bác nào có lòng cho em xin ab3n cây thư mục của nó...rất cám ơn

Nếu là Deepfreeze v<6.0 thì bạn có thể dùng phần mềm Un Deepfreeze. Tìm kiếm thêm trong diễn đàn để biết chi tiết.

vespa_co

Còn nếu là DeepFreeze v>6.0 thì bạn có thể yên tâm mà ghost hay cài lại Win.

Mi`nh mới tìm một cách trên mạng, chưa test thử. Nhưng bạn cứ thử coi, chỉ dẫn cũng rõ hơn lắm. Vào đây tham tiềmo đi:

moon_nontop_9x

Thank các bạn đã tư vấn

Có vấn đề thế này các bạn ạ: trước đây thì có biểu tượng Deepfreeze ở dưới systemtray, nhưng giờ nó cũng mất luôn rồi, em nhấn Ctrl + Alt + Shift + F6 nó cũng không lên cái bảng để nhập password nữa. Vào thư mục cài đặt "C:\Program Files\Faronics\Deep Freeze" cũng chỉ còn cái vỏ (nhưng DF vẫn chạy trên hệ thống). Giờ chắc em phải cài lại windows mất. Nhưng khổ cái là chỗ em nối mạng, cài windows thì được nhưng em không biết cách nào để cài cho máy nhận lại mạng cả

Mong mấy anh trong 4rum giúp đỡ gấp!

EM CẢM ƠN CÁC ANH NHIỀU ...!

Turner

Thank các bạn đã tư vấn

Có vấn đề thế này các bạn ạ: trước đây thì có biểu tượng Deepfreeze ở dưới systemtray, nhưng giờ nó cũng mất luôn rồi, em nhấn Ctrl + Alt + Shift + F6 nó cũng không lên cái bảng để nhập password nữa. Vào thư mục cài đặt "C:\Program Files\Faronics\Deep Freeze" cũng chỉ còn cái vỏ (nhưng DF vẫn chạy trên hệ thống). Giờ chắc em phải cài lại windows mất. Nhưng khổ cái là chỗ em nối mạng, cài windows thì được nhưng em không biết cách nào để cài cho máy nhận lại mạng cả

yenkute59

dùng disk setup lại deepfreeze. chạy đè lên chương trình cũ rồi gỡ bỏ bình thường

nic_1176

Quote:

Được gửi bởi phomacsudoi

dùng disk setup lại deepfreeze. chạy đè lên chương trình cũ rồi gỡ bỏ bình thường

Em có download bản DeepFreezeSTDEval về, nhưng khi chạy thì nó báo: "DF standard must be disabled before any Install/Uninsstall can proceed" là thế nào hả bác?

dth_75

Quote:

Được gửi bởi jupiter2k4

Thank các bạn đã tư vấn

bạn cứ cài lại windows , còn mạng thì bạn có thể gọi ĐT cho bên cung cấp mạng nhờ họ tư vấn cài (chủ yếu là setup modem thôi)hay là seach trên forum này các bài về nối mạng rùi copy về máy tham tiềmo thêm

Các chủ đề có liên quan khác