phan_quynh_thu

Chào bạnSau khi ra trường muốn vay vốn phải có thế chấp tài sản nếu vay ngân hàng, còn vay của cty tài chính thì lãi suất cao quá. Để giữ được tiền thì bạn đọc vài bí quyết này nhé:‘ Ngườigiàu không có gì khôn ngoan hơn người cùng kiệt chỉ có thói quen của họ đối với tiền bạclà khác biệt.”Chúng ta đã biết những thói quen đó được hình thành chủ yếu dựa trên cách suy nghĩ đã hình thành trước đây trong đầu óc của chúng ta .Những ai dùng lý lẽ tui không có nhiều tiền đến mức cần quản lí thì họ đã có những quan niệm sai lầm ,họ bảo:khi nào có nhiều tiềntui sẽ bắt đầu quản lý trong khi câu nói chính xác thì phải là“Lúc tui bắt đầu biết quản lý tiền cũng là lúc tui có nhiền tiền hơn.Bạn đang quản lý tiền của mình theo cách nào - Những phương pháp quản lý tiền hiệu quả nhưng lại đơn giản đến không ngờ ở đây tui sẽ trình bành với bạn một số điểm cơ bản để bạn bắt đầu quản lý số tiền của mìnhHãy đến Ngân hàngvà mở tài khoản riêng- {Tài khoản tự do tài chính}:bỏ vào đó 10% của mỗi bạn nhận được bạn nhớ rắng số tiền chỉ đươc sử dụng cho các vụ đầu tư :Nghĩa là để mua và tạo ra các đông tiền thu nhập thu động .Tài khoản này có vai trò như là một con gà để trứng vàng&sẽ cho ra đời những quả chứng lợi nhuận khi nào bạn có thể sử dụng những số tiền này .Không bao giờ,tài khoản này không bao, giờ được dùng tới mà chỉ ,được dùng để đầu tư đến lùc bạn sẽ về hưu bạn bắt đầu sử dụng từ qũy này nhưnh không bao giờ được dung tới số vốn gốc của bạn cứ tiếp tục tăng lên & bạn sẽ không bao giờ lo sẽ rơi vào cảnh túng thiếu cảCâu chuyện:EMA- Cách đây 2năm tưởng chừng sắp phải tuyên bố phá sản cô đã nợ quá khả năng chi trả và lùc này cô không còn lựa chọn nào khác ngoài việc phải tuyên bố phá sản .Sau đó cô được học về :Hệ thống quản lý tài chính .- Chia tiền của mình thành nhiều Tài Khoản khác nhau và dành 1$ mỗi tháng vào các Tài Khoản.- Bỏ 10xu vào TàiKhoản {Tự Do Tài chính}- Tháng thứ 2bỏ ra 2$- Tháng thứ 3 bỏ ra4$..8$...16$.32-64- Tháng thứ12…..2048 $Hai năm sau kết quả đáng ngạc nhiên 10.000$vào Tài Khoản tự do tài chính của mình Khi một ngân phiếu thưởng10.000$ đến cho cô thì cô không cần chi tiêu cho bất cứ việc gì nữa .EMA đã không dơi vào cảnh nợ nần và hoàn toàn tự do về Tài chính .Tất cả là những gì cô biết áp dụng vào Thực Tế những điều đã học dù chỉ mỗi$mỗi tháng .dù bạn có một gia tài lớn hay hầu như không có gì thì điều đó cũng không quan trọng là bạn lên bắt đầu ngay lập tức việc quản lí những gì bạn đang có bạn sẽ cảm giác bất ngờ.Làm sao tui có thể quản lí tiền khi đang vay Tiền để sống bây giờ?Câu trả lời là :Hãy vay thêm 1đô la và quản lý số tiền ấyBiết áp dụng thực tế vào những điều đã học.Dù bạn đang vay mượn hay chỉ kiếm vài $mỗi tháng bạn vẫn phải quản lý hiệu quả ấy bởi vì không phải chỉ có một nguên tắc của thế giới vật chất được nêu ra ở đây mà còn phải kể đến nguên tắc tinh thần đó chính là những điều kì diệu về tiền bạc sẽ đến một khi bạn chứng tỏ với thế gian rằng bạn có thể xử lý nguồn tài chính của mình một cách đúng đắn giờ tui chắc rằng đây không phải lần đầu tiên 10% số tiền của mình cho mục tiêu đầu tư lâu dài nhưng có thể là lần đầu tiên bạn nghe nói rằng ban phải cò tài khoản có mục tiêu ngươc lại là nghĩa là một tài khoản với số lược tương đương như thế được dành riêng cho việc tiêu sài&vui chơi một trong những bí quyết lớn nhất để quản lý đồng tiền là: cân đối chi tiêu một mặt bạn muốn để dành càng nhiều càng tốt nhằm đầu tư và kiểm tra nhiều tiền hơn măt khác bạn cần bỏ ra 10% khác trong thu nhập của bạn vào một tài khoản hưởng thụ tại sao?Vì con người là một thể thống nhất ,bạn không thể tác động đến một phần riêng lẻ nào đó của cuộc sống mà bỏ ra những phần khác một số người để dành, để dành &cái tồn đầy trách nhiệm và lỳ chí đã được toại nguyện thì phần tinh thần bên trong lại không thoả mãn cuối cùng nhu cầu tìm kiếm niềm vui sẽ lên tiếng tui cũng muốn đượ chú ý ngược lại nếu bạn chỉ biết tiêu xài thì không những bạn không được mà phần trách nhiệm trong con người bạn cuối cùng cũng sẽ tạo ra các tình huống mà bạn không chỉ không thể tận hưởng được những thứ mà bạn đã chi tiêu để có được và đôi lúc bạn mang mặc cảm vào lỗi cảm giác không thoải mái ấy sẽ khiến bạn tiêu xài quá độ một cach vô thức như một cách thư hiện cảm xúc của mình mặc dù trước mắt bạn có thể cảm giác rễ chịu đôi chút nhưng rồi bạn cũng sẽ quay về với cảm giác có lỗi vá xấu hổ đây là một vòng luẩn quẩn và cách duy nhất để thoát ra là bạn phải học cách quản lý tiền của mình một cách hiệu quả tài lhoản vui chơi của bạn chủ yếu được sử dụng luông chiều chính bạn để làm những việc mà bạn không hay làm như đi ăn uống tại nhà hàng gọi những món đắt tiền hay là thử một chiếc du thuyền suốt một ngày hay ở trong một khách sạn hăng say để tận hưởng một đêm đắm chìm trong niềm vui trong sự sa hoa nguyên tắc của tài khoản này là phải được giải ngân mỗi tháng đúng thôi mỗi tháng bạn phải tiêu số tiền trong tài khoản đó theo cách sẽ khiến bạn cảm giác mình giàu có tuy nhiên bạn không cần chi phí quá độ cách duy nhất mà đa số chúng ta sẽ tiếp tục làm là vui chơi để đền đáp lại những nỗ lực của chung ta tài khoản này cũng được thiết kế để củng cố cơ hội nhân cuả bạn chưa kể nó còn khiến cho việc quản lý tiền trở nên thú vị và lãng mạng hơn bên cạnh tài khoản vui chơi &tài khoản tự do tài chính tui khuyên bạn tạo ra&chia tiền vào bốn tài khoản nữa đó là1}10% các khoản tiết kiệm dài hạn để chi tiêu
2}10% tài khoản giáo duc học hành3}10% tài khoản phụ4}10% tài khoản nhu yếu phẩmNgười cùng kiệt nghĩ rằng vì toàn bộ thu nhập cuả họ chỉ có vậy thôi và số tiền đó không đáng để bõ công quản lý thế nhưng thực tế đã chứng minh rằng nếu bạn quản lý tièn của bạn theo chương trình này thì thì bạn có thể trở nên tự do về tài chính ngay cả khi bạn chỉ có khoản thu nhập tương đối nhỏ nếu bạn quản lý tồi thì bạn sẽ không thể tự do về tài chính cho dù bạn có một khoản thu nhập cao như bác sĩ luật sư vận động viên cơ bản vẫn cảm giác thu nhập hiện tại là chưa đủ vấn đề không phải là bạn đã kiếm được bao nhiêu mà bạn đã làm gì với số tiền mà bạn đã kiếm được hay là bạn kiểm xoát tiền hay là tiền kiểm soát bạn.

Ryley

Thank bạn vì bài viết của bạn....mình đọc thấy cũng hay nhưng nhiều thứ mình chưa hiểu hichic. Hiện tại mình được người thân mách là gửi tiết kiệm theo Nh hay bảo hiểm??? muốn biêt gửi theo hình thức nào và ở Ngân Hàng nào là thuận tiện nhất...hehe.Thank cả nhà nhiều.

um_bo

Chào cả nhà!!! Mình cũng đã từng trải qua thời sinh viên như bạn nên mình rất hiểu, mình khuyên bạn nên gửi tiết kiệm trong ngân hàng theo USD hay VND cũng được. Như mình ngày trước gửi tiết kiệm trong ngân hàng Liên Việt bank nên sau khi ra trường mình đã có một số vốn là gần 30 triệu, thế nên mình đã có vốn đầu tư làm ăn cùng một số người bạn trong lĩnh vực Marketing, bây h mình cũng có một cơ ngơi kha khá và khoản thu nhập dư giả và có thêm vốn để đầu tư làm ăn. Bây h mình thấy Liên Việt bank vẫn duy tri sản phẩm gửi tiết kiệm phù hợp với sinh viên muốn có vốn đầu tư làm ăn sau khi tốt nghiệp. Để mình tìm hiểu thêm thông tin rùi mình gửi cho nhé:D Chúc bạn thành công trong tương lai!!!

Terrel

Công việc hiện tại của bạn đem lại thu nhập nhưng bạn lại chưa biết quản lý tài chính thế nào để có một số vốn lớn trong tương lai.khâm phục bạn này đấy. Theo mình biết có sản phẩm tiết kiệm thừa kế của Ngân hàng Liên Việt cho phép bạn được gửi tiền tiết kiệm với số tiền gửi nhiều lần (theo từng định kỳ) phù hợp với mức thu nhập và mục tiêu của bạn nhằm có được một số tiền đủ lớn để thực hiện các dự định cho tương lai. Bạn có thể gửi theo định kì 1, 2,3 tháng vơi số tiền tương ứng với mỗi định kì là rất phù hợp với trường hợp của bạn:1 tháng: 500.000 VND hay 50 USD 2 tháng: 1.000.000 VND hay 100 USD, 3 tháng: 2.000.000 VND hay 200 USD với nhiều kì hạn khác nhau lâu nhất có thể lên đến 20 năm. Nhưng phù hợp với bạn là 3 năm,mỗi tháng bạn để ra được 1 tr mình tính nhẩm thế này: 3 tháng bạn gửi 1 lần mỗi lần 2tr như vậy 1 năm bạn sẽ có 8 triệu, sau 3 năm khi bạn ra trường bạn đã có hơn 20 tr. Số tiền tuy không lớn nhưng cũng đủ để bạn có 1 số vốn để kinh doanh cùng bạn bè, và quan trọng hơn là bạn đã quản lí tốt tài chính của mình không để lãng phí bạn à. Bạn mà gửi được theo USD thì càng tốt, giá vàng giá $ tăng nhanh quá Mình có anh chị họ họ cũng gửi tiết kiệm ở Liên Việt họ bảo rất yên tâm. Bạn thảm khảo nhé…hi vọng sẽ giúp ích cho bạn:D

Nicky

Mình cũng đang rất quan tâm việc gửi tiết kiệm tại ngân hàng. Bạn có thể chia sẻ thêm thông tin về sản phẩm tiết kiệm thừa kế của Liên Việt không?

Giờ lãi suất ngân hàng thấp lắm, nếu không có chương trình đặc biệt thì gửi tiết kiệm nhỏ giọt kiểu đó không bao giờ lại được so với bảo hiểm Bạn nên tham khảo 1 số hình thức bảo hiểm thì hơn

Rosselyn

Hiện nay có rất nhiều các Ngân hàng khác nhau, nên tính cạnh tranh nhau rất cao vì thế lãi suất gửi của các ngân hàng hiện nay là có lợi cho khách hàng. Bạn là sinh viên đang muốn tích lũy vốn để làm ăn thì không nên mua bảo hiểm, vì thường thi bảo hiểm là các bậc cha mẹ mua cho con cái sau này đề phòng rủi ro, tai nạn, đau ốm. bạn muốn tích lũy vốn làm ăn bạn phải gửi Ngân hàng chứ. Bên Liên Việt đang co sản phẩm đặc biệt gửi tiết kiệm thừa kế rất phù hợp với bạn đó, mỗi tháng chỉ cần ít nhất 500K là bạn đã có thể tích lũy được rồi. về lãi suất và các lợi ích khác bạn có thể hoàn toàn yên tâm về điều này, tham khảo thông tin chi tiết ở đây nhé, hhi vọng giúp ích được cho bạn: http://lienvietbank.net/khach-hang-ca-nhan/san-pham-huy-dong/content/tiet-kiem-thua-ke

truc20061990

Mình cũng đang gửi ở Liên Việt theo gói cho sinh viên, mỗi tháng gửi 500K thui. Mình đang học năm thứ 3, cũng đi làm thêm nhiều nơi kiếm tiền, muốn tích lũy một chút sau này có số vốn làm ăn. Giá cả tăng cao thế này để ở nhà cũng tiêu hết. Mình đang làm về Marketing ol, bạn nào muốn làm thì Phần mềm nhé..đang cần ng biết về Internet, web

Garrey

Chúng tui Đang Có Cơ Hội Kinh Doanh Hấp Dẫn. Cần Hợp Tác Với Người Có Thiện Chí. Đặc Điểm: Bạn muốn làm giàu!!! Vốn được đảm bảo an toàn tối đa (Nhà đầu tư toàn quyền) Lợi nhuận mang lại cưc kỳ hấp dẫn (cam kết>10%/tháng) Tính thanh khoản rất cao (Tiền đầu tư có thể rút về tùy thích, lúc nào cũng được) Chúng tui cam kết giảm thiếu tối da rủi ro cho quý nhà đầu tư. Rất mong được hợp tác cùng Quý nhà đầu tư Chi tiết xin liên lạc 7/1, Thành Thái, Phường 14, Quận 10, TpHCM (Tòa nhà Hoàng Anh Gia Lai) Mr. Peter Huỳnh 093.848.0668 hay email: [email protected] Xin chân thành Thank và trân trọng kính chào.

Trích dẫn:Từ bài viết của TruyenthongcmcChúng tui Đang Có Cơ Hội Kinh Doanh Hấp Dẫn. Cần Hợp Tác Với Người Có Thiện Chí.Đặc Điểm:Bạn muốn làm giàu!!!Vốn được đảm bảo an toàn tối đa (Nhà đầu tư toàn quyền)Lợi nhuận mang lại cưc kỳ hấp dẫn (cam kết>10%/tháng)Tính thanh khoản rất cao (Tiền đầu tư có thể rút về tùy thích, lúc nào cũng được)Chúng tui cam kết giảm thiếu tối da rủi ro cho quý nhà đầu tư.Rất mong được hợp tác cùng Quý nhà đầu tưChi tiết xin liên lạc7/1, Thành Thái, Phường 14, Quận 10, TpHCM (Tòa nhà Hoàng Anh Gia Lai)Mr. Peter Huỳnh 093.848.0668hay email: [email protected] chân thành Thank và trân trọng kính chào.Công việc cụ thể thế nào ạ???Mình vốn không nhiều có đầu tư được không vậy???

Các chủ đề có liên quan khác