quemoi_dn

Đây, cách này hiệu quả

Sáng sớm ra chợ mua một vài cái chim của con lợn, hay đặt các hàng bán thịt lợn từ hôm trước, hôm sau qua lấy, về nướng hay chế biến theo ý thích, chén món này trong khoảng nửa tháng là khỏi. Trước tui cũng bị, giờ khỏi rồi.

( Dương Văn Khoa )

hungbeo_xiipo

tui khỏi bệnh nghiến răng nhờ lắp răng giả

tui cũng đã một thời gian dài mắc chứng nghiến săng khi ngủ. Sau lần tình cờ đi làm mấy chiếc răng giả, và ngay những đêm sau đó vợ tui đã phát hiện ra tui đã không còn nghiến răng nữa. Từ đó tui nghiệm rằng có thể vì một vài chiếc răng sắc bén nào đó đã tạo nên tiếng cọ sát trong khi ngủ. Theo một số Bác sĩ nha khoa, người có bệnh nghiến răng cũng có thể đeo niềng bảo vệ răng ( như các võ sĩ quyền Anh đeo cùm răng ) sẽ không còn nghiến răng nữa, mang lại những giấc ngủ ngon cho người nằm cạnh. Hãy thử xem, chúc quí vị sức khoẻ và an lành.

Phan Duy Trung.

Tilman

Kinh nghiệm của tôi

Cháu năm nay 20 tuổi. Cháu cũng mắc bệnh này. Bọn bạn ở cùng nhà trọ cho cháu ăn "dái lợn". Giờ cháu đã khỏi. Cháu nghĩ bài thuốc này có thể giúp ích cho các bác, các chú.Chúc mọi người chóng khỏi bệnh :))

quabongvang

tui biết bài thuốc

Em tui đã từng bị, tui nghe người bạn bày cho phương pháp, thoạt nghe tui không tin, nhưng áp dụng thử thấy hay quá, giờ em tui còn không biết vì sao nó hết bệnh. Bạn bắt 1 con thằn lằn (còn gọi thạch sùng) đem nướng khi nó đang còn sống, nướng đen thành than, rồi tán nhuyễn, pha vào một ly nước, vừa đủ uống một hơi thôi. Bạn làm thử xem, tui cam đoan là bạn sẽ bất ngờ thôi, tui sợ em tui biết được sẽ ghê lắm và nó tất nhiên là không uống rồi. Thế là tui bí mật làm cho nó uống, và giờ nó không còn nghiến răng nữa. Chúc bạn thành công!

( thanh nien )

longcula

Dùng hàm giả để đeo

Chào hai bạn. Theo tui thì không có loại thuốc nào hiện nay có thể chữa được bệnh nghiến răng khi ngủ. Nhưng tui biết thì ở Mỹ, tại các tiệm thuốc tây có bán một loại như răng hàm giả, lúc đi ngủ ta đeo nó vào trong răng hàm thì sẽ không còn nghiến răng nữa. Nếu hai bạn có ai quen bên đó nhờ mua, giá thành rất rẻ.

( cang tran )

Panteno

Dùng miếng lót răng!!!

Bạn ra phòng khám nha khoa, đặt làm một cái miếng nhựa bao quanh hàm răng (giống như cách các nha sĩ lấy dấu răng). Tối ngủ thì đeo vào, không trị hết nghiến răng nhưng nghiến vào miếng nhựa thì sẽ không còn nghe ken két nữa!

( NQH )

heochauau

Trị nghiến răng

Nghiến răng thường có liên quan đến bịnh về cơ hàm TMD. Để chữa trị hiệu qủa hãy đến nha sĩ làm máng răng đeo vào khi ngủ như một số bạn nêu trên, cộng với luyện tập thư giãn các cơ nhai ( có thể hỏi nha sĩ, hoạc tìm trên net vớt từ khóa TMD, tài liệu bằng tiếng anh). Ngoài ra cần tìm hiểu nguyên nhân gây bệnh để trị hết gốc. Nguyên nhân có thể là căng thẳng thần kinh (stress), mất ngủ...ăn uống và hoạt động thể thao điều đô. luôn luôn là yểu tố tích cực cho điểu trị.

Dinh Vuong

Các chủ đề có liên quan khác