Em đang dùng con hp6530s, windows 7 professional có bản quyền. Tự nhiên mấy hôm nay cứ bật máy là không vào được mạng, phải restart thì mới vào được. Có bác nào biết tại sao ko??Thanks

Chào bạn, Đăng Khoa xin được lũy ý câu hỏi của bạn như sau:

Bạn thử lên trang support của hãng down driver về cài lại xem, hay bạn thử update BIOS phiên bản mới theo windows mà bạn đang cài xem khắc phục được tình trạng trên không bạn nha.

Chúc bạn thành công.

mrnguyen239

oác thấy bác toàn bảo update bios ah.

cái đó mà lỗi là đi luôn máy thì chết. cứ cài lại windows test an toàn hơn mà.

Quote:

Được gửi bởi dangkhoaonline01

Chào bạn, Đăng Khoa xin được lũy ý câu hỏi của bạn như sau:

Bạn thử lên trang support của hãng down driver về cài lại xem, hay bạn thử update BIOS phiên bản mới theo windows mà bạn đang cài xem khắc phục được tình trạng trên không bạn nha.

Chúc bạn thành công.

thanks bác Đăng Khoa. Em cũng vừa cài driver rồi nhưng vẫn không được. Còn update BIOS thì em chưa thử. Cái này chắc để sau Tết chứ bây giờ về quê cũng chẳng có mạng. Nhưng em nghĩ chắc là hư cạc mạng bên trong rồi.

Y chang máy của tui, tui xài Toshiba P250-S6267. Wifi thì không sao nhưng nếu xài NIC thì phải reset máy lại. BIOS thìcũng update mới nhất rồi, vẫn bị vậy. Giờ chịu khó mỗi lần xài máy, khởi động -> vô CMOS -> reset lại

Tại hạ cũng bị , nhưng mà trên Win7 thì thử vào Network and sharing center disable cái network đi rồi click chuột vào dấu chéo dể nó tự fix là vào được , máy tại hạ là Dell làm theo cách này thấy hiệu quả , không biết máy khác sao

Tớ có máy 6530s cũng dùng mạng VNPT mà phải khởi động lại mới vào được.

Lúc trước bị nhưng cài linh tình rồi lại được.

Nhưng giờ bị lại k biết làm tnào hết.

Ai biết chỉ dẫn dùm.

thank

sky_walker

mỗi lần khởi động lên không có mạng thì vô đặt lại địa chỉ Ip cho nó

Các chủ đề có liên quan khác