quangloc1953

Em có 1 cái laptop hp hôm trước sử dụng hết pin mà không sạc. Hôm sao sạc pin vô mà khởi động máy không lên.Hiện tượng bấm khởi động máy đén sáng lên rồi tắt ngoài hiện tượng đó không xảy ra gì hết. công cụ sac pin điện áp vẫn bình thường không có dấu hiệu bất thường. các bạn ai biết chỉ em khắc phục tình huống này với

Thank các bạn nhiều

nguyenducminh8x

Bạn thử cắm sạc, sau đó để một thời (gian) gian, bật lại xem nó có vô không. Nếu có điều kiện thì thử Adapter với một laptop khác xem có vô nguồn không.

thotrangkhoyeu

Em cũng vừa thữ ghim sạc một thơi gian rồi khi mở lên vẫn như vậy. Em mới thử tháo pin ra dùng điện trực tiếp thì cũng vậy. Chắc bị hư phần nào rồi quá. Khổ nổi là máy ở nước ngoài đem về không bảo hành được. hix hix

Tiis

Nhiều khả năng là phần cứng bị hư. Bạn thử nhấn nút nguồn 1 thời (gian) gian xem có biểu hiện gì không?

Có thể mang ra tiệm để thợ xem thử, biết đâu lại có cách thì sao....

nh0x_6231

cái này chưa gặp lỗi bao h nên hơi khó đó.. bạn thử căm lại pin và xem chân sạc có bị làm sao không

Rennie

thank các bạn nhiều. chắc là hư phần cứng rùi lại tốn tiền nửa rừi đấy. khổ nổi đang trong thời (gian) kì làm bài báo cáo mà lại bị thật xui xẻo was.

quyendieu84

hic khổ thân thế, nhưng thèng em cũng bị vậy đây.

Số là pin còn 30% thì thằng em tắt máy. Lát sau cần, bật lên, thấy đèn nguồn sáng được 5 giây thì tắt, máy chả thấy động cựa gì cả.

Cắm adaptor trực tiếp cũng thế. Nhọ thật.

Chắc thằng em đem bảo hành quá

Chắc thằng em đem bảo hành quá

bảo hành thôi chứ, không làm được thì đem sửa hay bảo hành là tố tnhaas

Các chủ đề có liên quan khác