Emil

Máy của mình bị lỗi windows nhưng vẫn còn chạy được, mình tiến hành cài lại bằng usb , mình cho chạy windows 7 p.e 3.1 trên usb đang load biểu tượng windows 7 thì bị đứng, sau đó tắt máy khởi động lại thì không vào được bios , không boot cd , usb mà vào thẳng windows lun.......mình vừa update bios trên trang chủ, bấm thử tất cả cách vào bios vẫn không được f2->f9, 0 ,ecs .v.v

máy của mình toshiba c800

lý do trên là lỗi gì vậy , có cách khắc phục không , nếu đi sửa thì chi phí sửa là bao nhiêu vì máy của mình vừa bảo hành 1 lần và cũng tháo tem rùi nhưng vẫn còn thời (gian) hạn bảo hành

Xin cảm ơn

doanle_2005

update BIOS xong rồi thì mình nói với bạn là khó cứu

h tắt máy xong bật lại bấm liên tục cùng lúc 3 nút f2 f8 f12 cả 3 nút cùng lúc

nhiều máy bị điên phải bấm như vậy nó mới vào BIOS

bạn chú ý đừng update BIOS có hại cho máy

p/s các bạn chú ý cẩn thận đừng update BIOS đó là chuyện của nhà sản xuất

Declan

minh sửa được rồi Thank bạn, máy của mình bị fastboot, bạn nào bị trường hợp tương tự mình thì down Toshiba Hardware Utility nay về , vào bootseting chỉnh fast về normal là xong .

Leroux

update BIOS xong rồi thì mình nói với bạn là khó cứu

h tắt máy xong bật lại bấm liên tục cùng lúc 3 nút f2 f8 f12 cả 3 nút cùng lúc

nhiều máy bị điên phải bấm như vậy nó mới vào BIOS

bạn chú ý đừng update BIOS có hại cho máy

p/s các bạn chú ý cẩn thận đừng update BIOS đó là chuyện của nhà sản xuất Vậy mà trong cuốn chỉ dẫn Dell của mình, ng ta nói

Go support.dell.com download UPdate Bios first..bla bla blah...

thetrung84

Mình vừa tải về rùi cài đặt nhưng khởi động lại vẩn không xuất hiện cái menu bios. hix. bạn hướng dẩn cụ thể hơn 1 xíu được không :H cho mình xin cái YH nha

Các chủ đề có liên quan khác