Jantis

Cty e chuẩn bị thanh lý một ô tô 7 chỗ và một ô tô 4 chỗ, thanh lý trong tháng 09/2009Giá bàn lại thực tế là 70Nhưng sếp e bảo chỉ xuất hoá đơn khoảng 40 thôi, để tránh thuế mà1. E muốn hỏi là thủ tục thanh lý như thế nào ạ?- Biên bản thanh lý - do công ty làm- Biên bản đánh giá, thẩm định tài sản ( do ai thẩm định?)- Biên bản giao nhận- Xúât hoá đơn cho người mua - do công ty xuất2. Em muốn hỏi khi xuất hoá đơn thì ghi trên hoá đơn như thế nào ạ? Giả sử giá bán ra là 40giá chưa thuế: 40GTGT: 4Lệ phí trước bạ???? tính trên giá chưa có VAT (40) hay giá vừa có VAT (44)3. Từ 01/05/2009 -31/12/2009 lệ phí trước bạ ô tô được giảm 50%, e muốn hỏi là đó là lệ phí trước bạ mua lần đầu hay lần thứ 2 trở đi đều đuợc giảm 50%Bác nào từng làm rồi xin chỉ giúp e ạEm xin cảm ơn!

123_letsvi

Trích: Nguyên văn bởi ketoantotbug Cty e chuẩn bị thanh lý một ô tô 7 chỗ và một ô tô 4 chỗ, thanh lý trong tháng 09/2009Giá bàn lại thực tế là 70Nhưng sếp e bảo chỉ xuất hoá đơn khoảng 40 thôi, để tránh thuế mà1. E muốn hỏi là thủ tục thanh lý như thế nào ạ?- Biên bản thanh lý - do công ty làm- Biên bản đánh giá, thẩm định tài sản ( do ai thẩm định?)- Biên bản giao nhận- Xúât hoá đơn cho người mua - do công ty xuất2. Em muốn hỏi khi xuất hoá đơn thì ghi trên hoá đơn như thế nào ạ? Giả sử giá bán ra là 40giá chưa thuế: 40GTGT: 4Lệ phí trước bạ???? tính trên giá chưa có VAT (40) hay giá vừa có VAT (44)3. Từ 01/05/2009 -31/12/2009 lệ phí trước bạ ô tô được giảm 50%, e muốn hỏi là đó là lệ phí trước bạ mua lần đầu hay lần thứ 2 trở đi đều đuợc giảm 50%Bác nào từng làm rồi xin chỉ giúp e ạEm xin cảm ơn! 1. Tính theo giá chưa VAT. Nếu giá cao hơn khung quy định thì lấy theo hóa đơn, nếu thấp hơn thì lấy theo khung quy định (chính vì thế, đừng nghĩ xuất thấp nhằm trốn thuế nhé bạn).2. Xe mới hay xe cũ, lần 1 hay lần 2 cũng đều được giảm 50%.

Cornell

Trích: Nguyên văn bởi King Tiger 1. Tính theo giá chưa VAT. Nếu giá cao hơn khung quy định thì lấy theo hóa đơn, nếu thấp hơn thì lấy theo khung quy định (chính vì thế, đừng nghĩ xuất thấp nhằm trốn thuế nhé bạn).2. Xe mới hay xe cũ, lần 1 hay lần 2 cũng đều được giảm 50%. Thank anh hổ nhéA có thể cho e biết cái khung quy định ấy thì e có thể tham tiềmo ở đâu không ạ?

Muir

Trích: Nguyên văn bởi ketoantotbug Thank anh hổ nhéA có thể cho e biết cái khung quy định ấy thì e có thể tham tiềmo ở đâu không ạ? Khung giá quy định ở cácphòng chốngtrước bạ cơ quan thuế đều có, nó xuất phát từ Cục thuế đất phương. Bạn có thể điện thoại đến cơ quan thuế để hỏi trực tiếp.

Trentin

Trích: Nguyên văn bởi King Tiger 1. Tính theo giá chưa VAT. Nếu giá cao hơn khung quy định thì lấy theo hóa đơn, nếu thấp hơn thì lấy theo khung quy định (chính vì thế, đừng nghĩ xuất thấp nhằm trốn thuế nhé bạn).2. Xe mới hay xe cũ, lần 1 hay lần 2 cũng đều được giảm 50%. Xe cũ lấy khung chỗ mô ra bác hè? Trích: Nguyên văn bởi ketoantotbug Cty e chuẩn bị thanh lý một ô tô 7 chỗ và một ô tô 4 chỗ, thanh lý trong tháng 09/2009Giá bàn lại thực tế là 70Nhưng sếp e bảo chỉ xuất hoá đơn khoảng 40 thôi, để tránh thuế mà1. E muốn hỏi là thủ tục thanh lý như thế nào ạ?- Biên bản thanh lý - do công ty làm- Biên bản đánh giá, thẩm định tài sản ( do ai thẩm định?)- Biên bản giao nhận- Xúât hoá đơn cho người mua - do công ty xuất2. Em muốn hỏi khi xuất hoá đơn thì ghi trên hoá đơn như thế nào ạ? Giả sử giá bán ra là 40giá chưa thuế: 40GTGT: 4Lệ phí trước bạ???? tính trên giá chưa có VAT (40) hay giá vừa có VAT (44)3. Từ 01/05/2009 -31/12/2009 lệ phí trước bạ ô tô được giảm 50%, e muốn hỏi là đó là lệ phí trước bạ mua lần đầu hay lần thứ 2 trở đi đều đuợc giảm 50%Bác nào từng làm rồi xin chỉ giúp e ạEm xin cảm ơn! 2.=> Thuế GTGT đang được giảm 50% đó bạn, tương đương 5% thui ( Bạn đang tính 10%?)3=> Bạn bán xe mà đóng trước bạ làm chi hè?

Các chủ đề có liên quan khác