Ransom

Các anh chị cho em hỏi tí...cty e có mua 1 ô tô cũ...sau đó đi đóng lệ phí trước bạ...vậy trước lệ phí đó cty em có được đưa không chi phí không ? E Thank các anh chị

Karney

Trích:

Nguyên văn bởi ngua_nhi_vui

Các anh chị cho em hỏi tí...cty e có mua 1 ô tô cũ...sau đó đi đóng lệ phí trước bạ...vậy trước lệ phí đó cty em có được đưa không chi phí không ? E Thank các anh chị

Lệ phí trước bạ đó em không được cho vào Chi phí mà phải đưa vào Nguyên giá của chiếc Ô tô đó em à!

camvan3101

Đúng rồi, lệ phí trước bạ là chi phí xảy ra trước khi em đưa chiếc xe vào trạng thái sử dụng mà vì thế phải đưa vào Nguyên giá của chiếc xe để tính khấu hao chứ bạn...

Chúc bạn làm tốt!

ptbin1988_ntcm

các anh chị ơi e chưa hiểu lắm...vì xe đó cty e mua lại giá 150tr...e vừa làm khấu hao TSCD 1 quý rồi...giờ sếp mới đi làm trước bạ sang tên...vậy giờ lệ phí đó e cộng không sao đây các anh chị...e cám ơn

fpt68

Chỉ khi nào xe mang tên công ty bạn thì mới được trích khấu hao chứ, mà phải nộp lệ phí trước bạ thì mới sang tên được xe mà, lệ phí trước bạ thì cộng vào nguyên giá của tài sản, bạn xem lại đi nhé

huonggdxh

theo mình thì vẫn cộng vào nguyên giá như bình thường, trường hợp này tương tự như mình sửa chữa nâng cấp TSCD thì sẽ làm tăng nguyên giá.

Các chủ đề có liên quan khác