Bạn search trong ổ C file tên dwmapi.dll, rồi xóa đi xem có được không (trước khi xóa nhớ copy ra USB để dự phòng, nếu không có kết quả thì trả lại chỗ cũ).

Xóa không được @@. Nó ra thế này, ấn Try Again mãi không được.. Bít vậy chỉ cập nhật dữ liệu virut, không cập nhật phần phềm cho xong

tangbangtroi476

File HTMLayout.dll của mình thường nằm trong đường dẫn như dưới,dung lượng 3.01MB

C:\Program Files\AVAST Software\Avast

C:\Program Files\AVAST Software\Avast\setup

Còn dwmapi.dll sao phải xóa anhhaihet nhỉ nó là tiến trình của Microsoft mà e không hiểu lắm!

quynhpro1996: bạn không xóa được là do bị hạn chế phân quyền,nếu bạn muốn xóa trong win7 thì chuột phải chọn Grant admin full control mới xóa được,còn không chuột phải properties tìm thẻ Security tìm mục owner thay đổi phân quyền hay chọn mục edit tích full mấy cái mục allow của từng user rồi xóa

Chadlai

Cua mình cũng có HTMLayout.dll trong Program Files\AVAST Software\Avast\setup rùi mà. tình hình này chắc gỡ đi cài lại xem

p3sh0ck_haykh0c

Ừ vậy gỡ ra cài lại cho lành bạn à! mình có vài cái key avast 9 nếu cần thì mình share cho!

Mà công nhận nhận được lời Thank của bạn khó quá đấy!

kasperskyvn

mạng cùi quá nên load Vnz chậm ngại mấy vụ đó lắm. bây giờ đến gỡ nó không cho gỡ lun mới bực. thử cập nhật lên xem có mở được không

Theodore

Kết quả nè các bác: Không gỡ được, khle được. có bác nào không repair được, không xóa fili được. Em chọn full contrel quyền Admin thì nó lại hiện báo không cho phép gì gì đó. Và @@

binhcong_bc

Kết quả nè các bác: Không gỡ được, khle được. có bác nào không repair được, không xóa fili được. Em chọn full contrel quyền Admin thì nó lại hiện báo không cho phép gì gì đó. Và @@ Chạy thử instup.exe theo đường dẫn sau để gỡ nha bạn C:\Program Files\AVAST Software\Avast\setup\instup.exe

Nếu không được thì dùng các phần mềm chuyên dụng để gỡ chẳng hạn như là total uninstall portable (link -http://www.mediafire.com/download/1wah13epdtlzyat/PortableTU.rar)

Các chủ đề có liên quan khác