Tình hình là máy tính cúa Em vẫn chậy bình thường. Khi Em update windows 7 về và bắt đầu quá trình chắp vá. Khi khởi động lại PC thì Nó báo win7 của Em đang xài là giả mạo và không được hỗ trợ các phần update. Em không biết windows mình đang dùng có phải giả mạo hay không. Cái này Em cài ở Phong Vũ. Em nghĩ rằng 1 trung tâm uy tín như vậy thì không lẽ nào chơi đồ rởm cho mình. Trước khi update thì không thấy báo gì cả. Bác nào biết rõ về vấn đề này xin chỉ giáo giùm Em phát. thank.!!!

mr.sun_shock

máy mới mua hầu hết đều xài windows Cr-ack cả bạn à, hay gọi là windows giả mạo đó. nếu là windows bản quyền thông thường sẽ có tem của Window dán ở trên máy ghi rõ loại windows luôn

nếu máy có dòng chữ "Window is copy..." j đó ở góc màn hình là bị MS phát hiện hàng lậu rùi đó bạn

onelove_scupid

về chuyện bị phát hiện giả mạo bản quyền bạn chỉ cần chạy Cr-ack của windows 7 mà thôi

còn về Cr-ack windows 7 thì có nhiều loại và có nhiều bài viết trong 4rum về vấn đề này, bạn có thể search và đọc thêm

tieuquytv

DT.transport Tình hình là máy tính cúa Em vẫn chậy bình thường. Khi Em update windows 7 về và bắt đầu quá trình chắp vá. Khi khởi động lại PC thì Nó báo win7 của Em đang xài là giả mạo và không được hỗ trợ các phần update. Em không biết windows mình đang dùng có phải giả mạo hay không. Cái này Em cài ở Phong Vũ. Em nghĩ rằng 1 trung tâm uy tín như vậy thì không lẽ nào chơi đồ rởm cho mình. Trước khi update thì không thấy báo gì cả. Bác nào biết rõ về vấn đề này xin chỉ giáo giùm Em phát. thank.!!! mình cũng mua ở Phong Vũ nhưng windows xp kũn bị tb giả mạo khi update. fai tìm trên mạng cái chương trìng zi đó đế xóa cái thông báo. mà khi mua máy hình như họ có ghi tắt chế độ auto update thì fai. bạn thử search trong diễn đàn xem mình nhớ có nhìu bài về cái này và cách giải quyết. xong thì update bình thường. thân

tochuyen_68

titan! nếu microsoft nó báo là hàng lởm thì chắc đó không phải là hàng xịn rùi! bạn post cái hình lên xem nào? tạm dịch là bạn đang sd chương trình giả mạo. hình nền đen thui, máy chậm đi rõ. không còn hình nữa vì mình vừa chữa xong rùi

thuyduong55555

jupiterdalat Đã Cr-ack mà còn dại đi update, bác này đúng thật... Phong Vũ có tiếng lắm bạn. tin tưởng họ cài windows bản quyền cho mình. đây là lần đầu mình mua laptop mà. nếu bit là Cr-ack thì không có chuyện update bạn

---------- Bài thêm lúc 18:01 ---------- Bài trước là lúc 18:03 ----------

ở đó họ bán mắc hơn những chỗ khác nhưng hàng chính hãng

thiennam1111 Phong Vũ có tiếng lắm bạn. tin tưởng họ cài windows bản quyền cho mình. đây là lần đầu mình mua laptop mà. nếu bit là Cr-ack thì không có chuyện update bạn

---------- Bài thêm lúc 18:01 ---------- Bài trước là lúc 18:03 ----------

ở đó họ bán mắc hơn những chỗ khác nhưng hàng chính hãng ở chỗ nào mà không có hàng chính hãng. bạn nghĩ PV bán mắc hơn mấy chỗ khác có vài trăm mà họ dám bỏ vài triệu ra để cho bạn thêm cái windows bản quyền à, thế thì ai dại gì mua ở mấy chỗ khác.

dù sao thì PV cũng xài bản Cr-ack xịn hơn mấy chỗ khác, update được lâu hơn một tí nhưng rùi cũng black list.

mình xài windows 7 Cr-ack, update vô tư mà có bị gì đâu

anhlaknock_out

Về cài windows thì mua ở đâu cũng vậy thôi, Chủ yếu cài windows để cho mình kiểm tra cấu hình nên là không có bản quyền (có thể là bản Cr-ack hay bản dùng thử 1 tháng hay hơn chút). Còn về lâu dài thì sử dụng windows họ cài không ổn, mình phải tự đặt windows theo nhu cầu của mình thôi. Còn các trung tâm có uy tín đến 10000% họ cũng không tự dưng cài cái gì bản quyền cho mình đâu. Nếu có thì họ vừa bô bô cho người mua biết lúc mình hỏi mua rồi.

Về Cr-ack thì vẫn update như thường, có chăng tùy bản Cr-ack mà có thể update được 3 tháng hay lâu dài.

Mình sài bản W7 Enterprise, Cr-ack update đầy đủ đúng 3 tháng, giờ thì không còn update được tí gì, nhưng do thấy chạy cũng ôn nên cứ để vậy

Các chủ đề có liên quan khác