phuonganh1202

thế này nhé. Máy tính của mình khi bật mạng và vào các trang Web để nghe nhạc như mp3.zing nghe được nửa bài thì máy nó tự động rétart (Bất kỳ bài nào cũng thế). Cài phần mềm diệt virut(Mình dùng Kaper, key thương mại) vào máy thì khi vừa khởi động hoàn tất thì nó cũng tự reset, ghót lại máy thì mới hết reset. Vào safe mode bật Kapersky lên quét thì không sao, cũng không có con virut nào. Cho mình hỏi đây là bệnh gì.

ahoney0205

Có thể do windows bị lỗi một thành phần nào đó mà không phải do virus như bạn nói ghost lại là hết.

tonykhoa_pro

Có thể do windows bị lỗi một thành phần nào đó mà không phải do virus như bạn nói ghost lại là hết. Không hết đâu, mình mới cài windows hôm trước, ghost lại hôm qua. Mình dùng bản ghost Xp sp3 Của bác Thanh An nhẹ, ổn định chỉ 642Mb có đủ Driver. chắc không phải do Win.

mình phát hiện 1 lỗi nữa. Khi cài phần mềm diệt virut (bất kì chương trình AV nào), khời động lên rồi bật mạng lên dùng là nó reset, có lúc máy tự động reset khi vừa khởi động lên. Hễ bật cục mạng lên là nó reset. Bây giờ mình không cài 1 chương trình diệt virut nào hết, nên quyét online cho sạch máy nhưng quyét online máy tính cũng tự động reset.

Bây gờ mình dùng máy theo cách: Không cài antivirut, bật mạng lên không được nghe nhạc xem phim thì máy chạy êm ru.

À mà khi cài bộ office 2010 + Cr-ack, setup có sẵn trong máy mình nó cũng tự động reset khi vừa khởi động lên. Giờ mình cài offoce 2003 + Kingsoft office để đọc file docx, pptx, xlsx

ductan0305

Format ổ C cài lại windows đi....máy dùng k kĩ để giờ có cài av quét cũng vô dụng..chả biết đâu mà lần

bell_poupee

Chẳng phải mất thời gian nữa đem đi bảo hành. Đóng chủ đề ở đây. Thank các mem.

Các chủ đề có liên quan khác