sisi_hateyou

Hôm rồi em có gỡ Office do hết hạn, giờ cài bất cứ bản nào down trên net về cũng bị 1 lỗi thế này

Retry mãi cũng là thông báo này, Cancel thì nó tự động roll back

Các cao thủ giúp em một tay với, bấn quá rồi, em đang cần gấp

tue_kha

mình nghĩ Do bạn gỡ không sạch thôi. Bạn tìm hết các file cũ của bản trước đó và xóa hết đi.

Nếu có CCleaner thì cho nó chạy bạn ah, xóa các file rác ảnh hưởng đến nó.

Chúc bạn thành công

Aelfdane

Đúng là do gỡ chưa sạch và còn vài file đăng ký còn nằm trong máy, bạn vào Program files của ổ C kiếm thư mục đích cài office và xoá nó đi là được, khi bỏ đĩa cài nó có hiện đường dẫn đấy.

cacpt2000

Thank các bạn đã quan tâm, nhưng...

Em vừa dùng CCleaner xóa file trong folder Temp và những cái liên quan.

Đã dùng cả Your Uninstaller và Total Uninstaller.

Đã tiêu diệt folder Microsoft Office trong Program Files.

Đã dùng chính soft remove của Microsoft.

Đã gỡ thủ công từng khóa registry.

>>>>>>>> Kết quả: cài đặt vẫn bị lỗi như thế

phuong201088

dò theo cái folder đó xem có không. có thì làm thế này:

Chuột phải vào folder đó chọn properties -> Security tab -> Click Add and type Everyone ->click OK -> Chọn Allow for all the options under Full Control

-> Chọn Apply and OK -> Thử cài lại Office 2010

icy_girl9x

gỡ không sạch cũng không sao bởi vì phần mềm này có thể cài đè lên bản cũ mà, thế bạn cài bằng gì, bản setup .exe hay là bản .iso. nếu à bản iso thì kiểm tra cái phần mềm ổ ảo đi, mình cũng từng phải mất công cài windows đến 5 6 lần vì lỗi ổ ảo đấy, còn bản .exe thì có thể bị lỗi bạn tải thử bản khác nhé hay máy bạn thiếu phần mềm net framework

dinhcongky_vn

nguyên nhân là do rác hệ thống khi bạn tháo ra chưa sạch thôi, chỉ còn một cách bạn dùng phần mềm quét rác để loại bỏ hoàn toàn xem sau, không ấy chỉ có nước xâm nhập hệ thống gỡ tận gốc, sau đó cài lại bản mới, dùng rack bẻ khóa thôi, chứ không có cách nào khác, đa số bây giờ là rack không hà nhất là windows với word, hay key

@quangvinh_c4: em cài bằng file .exe bác ạ Em cài bằng bản down của MS cũng vẫn thế còn .NET máy em có bản 4.0 rồi

@ngudong20: bác chỉ dẫn cụ thể giúp em với, em chỉ biết dọn bằng các cách trên thôi

k.nhung86

xem bên support việt của Micro ấy, có chỉ dẫn sửa lỗi này cùng 1 bảng các lỗi khác, mỗi tội cho mấy ver cũ, không biết còn dùng được nữa không

Các chủ đề có liên quan khác