nh0c_m1tu0t_94

Mình cài QSL server 2005 , vừa cài WindowsInstaller-KB893803-v2-x86.exe &dotnetfx.exe

nhưng tới khi cài SQLServer2005_SSMSEE.msi nó báo lỗi thế này :ai biết chỉ tui với.
nhấn ok rùi nó hiện ra Finish rùi mất.

Celeste

bạn cho mình cái link download đi , vô đây toàn thấy video không à

với lại khi mình cài SQLEXPR nó báo lỗi thế này

có ai pro chỉ tui với.tui cài trên bản win2k3 standard editor bản 32 bít vừa cài WindowsInstaller &dotnetfx.exe

Darron

chỉ có cách cài lại windows thôi bạn ơi, cho dù bạn có remove những chương trinh co lien quan đên SQL là có trong register rồi, không cài lại được như trước. Có gì quan trọng thì lưu lại hết đi. Bạn bị xung đột rồi. Cài lại windows xong bạn cài visual studio 2005 xong chạy file setup SQLServer2005_SSMSEE là xong. Có đủ C++,C#...vơiS SQL luôn. Trường mình dạy may cái quỷ này nên mình cài 1 lần rồi. Phải cài lại windows luôn. Nếu bạn Không muốn cài C++ thi phai cài cách khác nữa....

nguoidatinh_dt

cái này mình cài trên máy ảo VMWARE mà , mình chưa cài đặt cái dì hết. mình vừa cài lại windows .dùng bản standard editor,sao nó cứ báo lỗi hoài,mình đang làm đề tài về mạng, ông thầy bắt cài SQL server để lưu trữ dữ liệu cho công ty.bạn nào biết chỉ mình với nha, thanks.

baby_hettien

phuquoc_gd cái này mình cài trên máy ảo VMWARE mà , mình chưa cài đặt cái dì hết. mình vừa cài lại windows .dùng bản standard editor,sao nó cứ báo lỗi hoài,mình đang làm đề tài về mạng, ông thầy bắt cài SQL server để lưu trữ dữ liệu cho công ty.bạn nào biết chỉ mình với nha, thanks. mình sài bản express bạn ơi, bản standard chưa đụng đến, hic. Bạn thử sài chương trình đóng băng thử xem, sau khi cai xong thì nếu thành công thì mình mở băng cài lại (chương trình đóng băng nhẹ như shadown defender). nhiều khi cài trên máy ảo cũng không dc.

anh chị nào bị lỗi tương tự mình không nhỉ ? giúp đỡ nhe ! windows 7 update ok xong rồi,

không biết bị sao nữa

gấp lắm đó

thank nhe

Các chủ đề có liên quan khác