sinhvien_kt

Chào các pro. TÌnh hình là mình vừa cài windows 8.1 xong, thế nhưng khi nhìn vào mục System Type, thì nó lại hiện một lúc hai bít là 32 bit và 64 bit. Thế này là thế nào vậy AE, có nguy hiểm k, có cần cài lại windows ko?

Thanks!

doanh_vytrong

Win của bạn là 32b còn bộ xử lý (tức là cpu) dựa trên 64b !

Tức là bạn nên cài 64b để tận dụng hết khả năng của cpu với ram !

Đối với windows 8 trở lên mình khuyến kích bạn cài windows 64b vì nó khá nhẹ khi loading !

Nếu RAM bác 4G trở lên thì nên cài x64 (64bit) còn dưới thì cứ cài x86 (32bit). Còn như bác nói thì không có nguy hiểm gì đâu. Chỉ là hiển thị HĐH mình đang xài là loại nào thôi.

atv_24h

64-bit based processor nghĩa là vi xử lý dựa trên 64-bit, chứ nó không phải thông số của phiên bản windows, chả có lỗi nào hết. admin xóa bài này giùm, nhảm quá, làm anh em hoang mang -_-

Dave

64-bit based processor nghĩa là vi xử lý dựa trên 64-bit, chứ nó không phải thông số của phiên bản windows, chả có lỗi nào hết. admin xóa bài này giùm, nhảm quá, làm anh em hoang mang -_- Gì vậy ?

Người ta không biết mới hỏi !

Đừng trả lời trọc lóc vậy ?

fuckof

Gì vậy ?

Người ta không biết mới hỏi !

Đừng trả lời trọc lóc vậy ? Bạn bảo chủ thớt đổi tên thớt đi, mình xóa nhận xét của mình ngay và luôn.

Không có lỗi gì đâu bạn, các bạn ở trên đã nói rồi đấy. Máy bạn RAM 4GB thì nên cài windows 64bit để tận dụng hết RAM, windows 32bit nó chỉ nhận tối đa 3.5GB RAM thôi.

vihungcamthoa

Máy ram 4G thì cài windows 64bit để tận dụng sức mạnh cả cỗ máy, sẽ không còn cái thông báo kiểu này đâu

Các chủ đề có liên quan khác