ducdat1309

Trước đây mình dùng win7 32bit cài bộ K-lite codec 5.70 Mega thì xem được tất cả các định dạng AVI, giờ mình chuyển sang dùng windows 7 64bit vẫn cài bộ K-lite codec 5.70 Mega nhưng khi xem file AVI thì có file không xem được, chạy bằng rất nhiều soft xem film cũng không được, cái thì báo là thiếu codec, cái thì báo là cannot render. Mình up lên bản K-lite codec 5.90 Mega cũng không được.

Thử dùng windows AVI 9.0 và Jetaudio để đổi định dạng thì gặp thông báo không đọc được file. (Các file này khi mình còn dùng windows XP và windows 7 32bit là chạy tốt nhe)

Bạn nào biết xin chỉ giúp mình cài bộ codec nào để xem hầu hết định dạng film trong windows 7 64bit đây? Xin chân thành cảm ơn!

bạn ơi file avi không phải cái nào cũng tương tự nhau đâu

bạn cài thiếu codec đó

mà tốt nhất bạn dùng kmp mà coi nó chiến hết tất cả định đạng video

ngoclan8309

Dạ thưa anh em đang dùng kmp rồi đó thôy !

khi em tải về thì có xem được hơn thật nhưng còn 1 số thì vẫn không xem được ạ !

như vậy là vẫn thiếu code nào hả anh

em nên phải down thêm cái gì nữa ạ

mong pro chỉ giúp

thanhks pro !

ngocson_20_4_86

em muon hoi la` may em sao lai không doc duoc duoi .avi ha anh ?

mac du em cai cai' K-lite codec roi nhug cai thi xem duoc cai thi khong ?

nhug phim nay la em down o tren mang ve

chan wa

anh giup em vs nha !

Thank anh nhieu !

cucgach10

Trích ht_eck210 em muon hoi la` may em sao lai không doc duoc duoi .avi ha anh ?

mac du em cai cai' K-lite codec roi nhug cai thi xem duoc cai thi khong ?

nhug phim nay la em down o tren mang ve

chan wa

anh giup em vs nha !

Thank anh nhieu !

Bạn đang dùng HDH nào, nếu xài windows 7 32bit trở xuống thì bạn bộ Klite Codec 5.70 - 5.90 là được mà, khi cài thì dùng tùy chọn Default 1 của nó ấy, thế là ổn, còn xem thì xem bằng Media Player Classic trong bộ K-lite luôn đó, mình dùng thấy rất ổn, dạo này up lên windows 7 64bit mới thấy cái được cái ko!

Các file AVI của mình cứ copy sang máy có HDH khác thì lại chạy ngon lành! Mình nghĩ là tại HDH chưa nhận đủ code!

Các chủ đề có liên quan khác