Chet

Mọi người cho mình hỏi, nhà mình mới mua máy bàn, windows và driver do thợ cài vậy mà dính lỗi này: "display driver stopped responding and has recovered", desktop bị đen

Mình đã thử vào devide manager và uninstall cái display adapter đi, sau đó máy khởi động lại và windows tự động tìm driver mới và tự cài. Nhưng sau đó vẫn dính lỗi này, desktop vẫn đen. Mình nghĩ windows đã tự động tìm driver cho máy thì phải thích hợp nhất rồi chứ, sao lại vẫn bị lỗi này, liệu có phải là lỗi windows hay thậm chí là lỗi vga (nhà mình là vga onboard)

Mọi người làm ơn chỉ giùm mình lỗi sai để chủ động trong việc yêu cầu bảo hành, từ lúc mua đến giờ gọi cửa hàng bán máy mấy lần nhưng vì lỗi này không thường xuyên và mình mới ghi lại được tên lỗi.

starla1774

Bạn dùng đĩa DVD kèm theo main để cài lại driver card VGA. Nếu không có đĩa DVD thì vào trang chủ của main để tải về cho chính xác. Nếu kết quả vẫn không được, bạn xem lại dây cáp tiếp xúc từ monitor đến cổng main có bị gì không. Nếu vẫn không được, bạn nên cài lại windows một lần nữa (tìm bản windows khác để xác định có phải do windows không).

Bạn dùng đĩa DVD kèm theo main để cài lại driver card VGA. Nếu không có đĩa DVD thì vào trang chủ của main để tải về cho chính xác. Nếu kết quả vẫn không được, bạn xem lại dây cáp tiếp xúc từ monitor đến cổng main có bị gì không. Nếu vẫn không được, bạn nên cài lại windows một lần nữa (tìm bản windows khác để xác định có phải do windows không). mình đã lên trang chủ của main để down driver về mà chưa kịp cài thì windows nó đã tự động cài xong rồi

Florinio

thế là lỗi windows à, liệu có phải tại vga on board ko, nếu chắc do windows thì mình tự cài cho lành, gọi thợ thấy kiểu gì ấy, số đen gặp phải thợ đểu Cài lại windows cho lành bạn à...

Melvin

thế là lỗi windows à, liệu có phải tại vga on board ko, nếu chắc do windows thì mình tự cài cho lành, gọi thợ thấy kiểu gì ấy, số đen gặp phải thợ đểu Lỗi này hay xãy ra khi máy mới chạy game hay soft quá củ...bạn cài lại windows rồi down vga mới nhất về cài nha!

Các chủ đề có liên quan khác