son9972002

Laptop của mình hiện giờ thi thoảng màn hình bị mất đen sì xong 1 lúc mới hiện lên và trở về trạng thái cũ và nó thông báo ....scuccessful recovery.... gì gì đó

vậy máy mình bị làm sao nguyên nhân và cách khắc phục như thế nào?

Thanks!!!

nguyenkhoi_9vn8

trời chia buồn với bác nha, em cung giông y chang bác luôn, nhưng 30 giây sau lại sáng lại mà hổng biết nguyên nhân híc

formej

thông báo ....scuccessful recovery.... nghĩa là bạn vừa sử dụng System Restore để khôi phục hệ thống, do quá trình khôi phục không có lỗi nên nó thông báo thế thôi.

Còn thời (gian) gian thì tùy theo tốc độ của máy, có máy chậm, có máy nhanh.

Bạn có thể vào đây tham khảo thêm về System Restore:

Hình như đây không phải lỗi Driver đâu.

HD_05

cái system restore mình cũng vừa từng nghe qua nhưng liệu có phải laptop mình update Nvidia mới nên mới bị vậy không nhỉ

Con Acer mình vừa tích hợp sẵn cạc rời rồi mình update mới thôi hì không biết đó có phải là nguyên nhân không nhỉ?

Court

jetli123 cái system restore mình cũng vừa từng nghe qua nhưng liệu có phải laptop mình update Nvidia mới nên mới bị vậy không nhỉ

Con Acer mình vừa tích hợp sẵn cạc rời rồi mình update mới thôi hì không biết đó có phải là nguyên nhân không nhỉ? Vẫn có thể nguyên nhân là khi bạn Update lên Driver mới thì xảy ra xung đột, để chắc chắn bạn nên Roll Back Driver của VGA Nvidia đi nhé, nhưng mình nghĩ không phải nguyên nhân đó đâu, như thông báo thì máy bạn tự phục hồi khi có thay đổi như cài thêm phần mềm, Driver... vì thế bạn có thể tắt chức năng tự Restore này đi.

botloctom Vẫn có thể nguyên nhân là khi bạn Update lên Driver mới thì xảy ra xung đột, để chắc chắn bạn nên Roll Back Driver của VGA Nvidia đi nhé, nhưng mình nghĩ không phải nguyên nhân đó đâu, như thông báo thì máy bạn tự phục hồi khi có thay đổi như cài thêm phần mềm, Driver... vì thế bạn có thể tắt chức năng tự Restore này đi. Mình nghĩ không nên tắt tiện ích này đâu.

Nếu may bị hư thì còn có thể quay lại trước khi hỏng.

Billie

Lúc trước mới mua cái VGA cũng bị lỗi này. Cài driver và update driver rồi mà vẫn bị. Ghost máy mấy lần vẫn bị. Test di test lại thị là vì cái VGA bị lỗi. Mới mua nên mình đổi cái khác gắn vào chạy bình thường hết lỗi nữa!

Các chủ đề có liên quan khác