daobathuy

hiện tại mình đang dùng bản Unikey 4.0 RC2. Bản Unikey này dùng trong Word, Excel hay trong Web đều rất tốt, nhưng khi dùng trong Visual Studio, Photoshop hay Flash MX lại toàn hiện lên kiểu "tui không hi?u ???c l?i này là l?i gì" (tạm dịch: tui không hiểu được lỗi này là lỗi gì).Ai biết vui lòng giải đáp giúp tui với

vietcuonghn97

thanhhoa_active Do mấy phần mềm đó k tương KẾT vs tiếng Việt bạn àh Thế làm thế nào để viết Tiếng việt trong đó ? vừa hỏi thử Google rồi !

hoahongty_89

Mình thường làm như sau, bạn thử có được không nhé:

1. Chọn bảng mã VNI Windows - kiểu gỏ talex hay VNI => Font chử trong PTS hay Flash thì chọn Font Vni

2. Nếu Font chử trong Flash, PTS là Arial thì chọn bảng mã Unicode, kiểu gỏ VNI hay Talex đều được.

Mình củng hay dùng các phần mềm đồ họa (PTS, FLASH, ProShow,...) và hay làm như vậy rất OK! chúc thành công!

Boyd

builinh2006 Mình thường làm như sau, bạn thử có được không nhé:

1. Chọn bảng mã VNI Windows - kiểu gỏ talex hay VNI => Font chử trong PTS hay Flash thì chọn Font Vni

2. Nếu Font chử trong Flash, PTS là Arial thì chọn bảng mã Unicode, kiểu gỏ VNI hay Talex đều được.

Mình củng hay dùng các phần mềm đồ họa (PTS, FLASH, ProShow,...) và hay làm như vậy rất OK! chúc thành công! vừa thử thành công. thank bạn nha

Các chủ đề có liên quan khác