nt_phong1553

ổ hệ thống của mình những 20G lận, cài có vài thứ lặt vặt thôi, mình + dồn chắc tầm 5G là hết xí quách! thế mà nó báo dung lượng trống còn cso 8G là sao ạ

Gall

Bác mở thông số lên xem là biết chứ gì, làm j mà phải cộng dồn vậy. Bác xem lại đi nhé.

Còn trường hợp ổ cứng không nhận đủ thì tui cũng bị rồi nè. Ổ 120G. sau khi sửa chạy lại được thì còn có 105G thôi. không biết lý do sao luôn

c0nverse1

vthoabattu ổ hệ thống của mình những 20G lận, cài có vài thứ lặt vặt thôi, mình + dồn chắc tầm 5G là hết xí quách! thế mà nó báo dung lượng trống còn cso 8G là sao ạ Mở ổ C, Ấn Ctrl + A Để chọn All, sau đó chọn Properties để kiểm tra tổng dung lượng các thư mục + file trong ổ C là bao nhiêu. Đặt là (1)

Ra ngoài ổ C chọn Properties xem tổng dung lượng vừa dùng là bao nhiêu (màu xanh) . Đặt là (2)

Lưu ý là ở (1) luôn luôn nhỏ hơn (2) vì ở (2) là dung lượng tổng cộng, bao gồm Dung lượng vừa Share cho RAM ảo nữa bạn !

Để kiểm tra dung lượng vừa Set cho RAM ảo bạn Click chon Mycomputer/ Properties/Advances/ ở khung Perfomace chọn Setting/ Advance/ Change sẽ hiển thị dung lượng bạn đang Set cho RAM ảo (con số này bạn có thể thay đổi dc)

Một điều lưu ý nữa rằng:

1GB của ông Bilgates quy định trên lý thuết là 1024 MB nhưng đối với những nhà sản xuất ổ cứng, có thể họ vừa gán cho 1GB = 1000MB (hụt 24MB), do đó hai kết quả này không phù hợp nhau là chuyện bình thường mà bạn !

Không có cái gì là tuyệt cú đối.

Gaven

Bạn xài windows j thế? có tắt update windows chưa? có bật hibernate không?

nhOk_OnlinE

Nếu dính virus cỡ đó thì virus nó cũng ăn luôn cái diệt virus rồi.ghost lại thì được.

Các chủ đề có liên quan khác