nh0kwa0

Em đag mởi game thì nó hiện bảng bảo là:" wrong disc inseted. Please insert the original CD/DVD"

Ai pro giúp em đj

bvhoang42

Hỏi gì đây bạn, đọc chẳng hiểu bạn muốn hỏi cái gì. Cài game gì. Chụp cái lỗi lên coi

taitu_qn

bạn chụp cái màn hình xem. cái này do lỗi Cr-ack chưa triệt để đó bạn

trang_van

game có thể tham chiếu tới 1 vùng dữ liệu nữa (có thể bạn thiếu vùng này). mà nhà PH game chỉ lưu cái này trên đĩa CD, và chương trình trong máy cũng tự động gọi tới đĩa CD -> không thấy gì -> báo lỗi

nếu bạn có 1 file .iso nào đó trong game, thì bạn cài ổ đĩa ảo và biến file .iso này thành một ổ đĩa CD/DVD ảo -> sẽ chơi được

----

cái này tương tự cách chơi đua xe máy (cổ) mà không cần dùng đĩa cũng như ổ đĩa.

mà game này thì nhà phát hành lưu bản cài đặt + dữ liệu lên đĩa, nhưng khi cài vào máy thì người ta không đưa một số dữ liệu vào máy mà vẫn để nguyên trên đĩa

=> tạo file "ảnh" của đĩa này lưu vào máy -> biến nó thành ổ đĩa ảo -> xong

akay_oi

Bạn chưa copy file Cr-ack vào mục cài chứ còn sao nữa... Vào folder Cr-ack copy toàn bộ file vào chỗ cài là OK.

mydreamhacker

mình không biết bạn cài game gì nhưng có lẽ bạn cài bằng đĩa cd or dvd gì đó. bạn xem trong lúc cài có lấy đĩa ra đột xuất không. nếu không thì cái đĩa của bạn lỗi rồi. mua cái khác tương tự về cài thử

Game stubbs the zombie

---------- Bài thêm lúc 17:55 ---------- Bài trước là lúc 17:49 ----------

Em fix được lỗi hồi nãy rùi, nhưng nó sinh lỗi mới, nó nói thiếu direcdraw

xay_za

game chưa Cr-ack đó bạn. bạn copy các file trong thu mực Cr-ack vào thư mục cài đặt là xong. coppy > thay thế lun cũng được

Các chủ đề có liên quan khác