anhthaovu

Mình down phim trên diễn đàn bằng link MF, khi down xong giải nén rar vào ổ C: thì không thông báo lỗi gì cả mà vẫn kết thúc bình thường, nhưng khi vào ổ C tìm thì không thấy file này đâu cả nhưng trên ổ C vẫn chiếm dung lượng đúng bằng file đó (hơn 1G), mình vừa bật các chức năng hiện các file ẩn rồi vẫn không thấy. Tên file bây giờ cũng không nhớ nữa vì nó là tên mặc định, mà link down thì nhiều film quá cũng kô nhớ film nào nữa, file nén thì sau khi giải nén mình vừa xóa rồi.

Không biết có ai gặp trường hợp như mình chưa, bác nào biết vấn đề trên xin giúp mình với. Thank nhiều!

hung_Phat

dienht Mình down phim trên diễn đàn bằng link MF, khi down xong giải nén rar vào ổ C: thì không thông báo lỗi gì cả mà vẫn kết thúc bình thường, nhưng khi vào ổ C tìm thì không thấy file này đâu cả nhưng trên ổ C vẫn chiếm dung lượng đúng bằng file đó (hơn 1G), mình vừa bật các chức năng hiện các file ẩn rồi vẫn không thấy. Tên file bây giờ cũng không nhớ nữa vì nó là tên mặc định, mà link down thì nhiều film quá cũng kô nhớ film nào nữa, file nén thì sau khi giải nén mình vừa xóa rồi.

Không biết có ai gặp trường hợp như mình chưa, bác nào biết vấn đề trên xin giúp mình với. Thank nhiều! cái này chắc có ích với bạn

Thank bạn, bài này khá đầy đủ về lỗi giải nén, nhưng vấn đề của mình bây giờ là làm thế nào để xóa được file bị lỗi đó, tự dưng file thì chẳng thấy đâu mà ổ cứng vẫn bị chiếm tài nguyên, không có cách nào xóa được.

Iuv__ Dùng Hiren vào Mini XP của nó xem có thấy file đó hok ? hoặc là bạn thử dùng winrar mở ổ c lên xem có thấy nó không thì xóa đi

PS: đề nghị bạn gỡ cái chứ kí kia xuống nhìn ghê quá

Nếu bạn quên mất tên file nén đó thì bạn mở chương trình IDM lên và xem tên file đó là gì? Rồi sau đó bạn chỉ cần dùng chức năng tìm kiếm của Windows là được thôi. Download bằng chương trình IDM thì IDM sẽ lưu những file vừa được download về máy.

Briggere

Thank tất cả người vừa góp ý, mình vừa làm theo tất cả tất cả cách nhưng rốt cuộc vẫn không tìm ra nó, Restore lại trên windows 7 thì không bật. Đang định cài lại Win, cho đĩa vào và thấy nó có mục Repair..../Restore và nó tự động sửa lại, khi khởi động lại máy thì cũng thấy dung lượng ổ cứng trở lại như trước. Vậy là vấn đề vừa được giải quyết.
long1123 PS: đề nghị bạn gỡ cái chứ kí kia xuống nhìn ghê quá OK, nếu nó xấu đến vậy thì mình sẽ tìm một chữ ký khác ^^

bạn hãy gửi file đó cho mình.

Mình sợ nó bị lỗi CRC khi download rồi. Đó là bit kiểm tra được cài vào theo gói tin tải trên mạng về có thể vừa bị lỗi nên file vẫn có dung lượng nhưng vào không thấy gì hết đó!

Campbell

thangcohuthtd1 bạn hãy gửi file đó cho mình.

Mình sợ nó bị lỗi CRC khi download rồi. Đó là bit kiểm tra được cài vào theo gói tin tải trên mạng về có thể vừa bị lỗi nên file vẫn có dung lượng nhưng vào không thấy gì hết đó! Chắc lỗi này rùi, nhưng bây giờ mình không còn file đó rùi, đó là bộ film down trên Vnz mình mà, khổ nỗi ổ cứng bé quá nên rar ra là xóa file gốc luôn để down film khác mà nên không nhớ film nào nữa

LOVE_STORY

tui cũng dính như bạn đây. Mà của tui những 14gb cơ. Điên cả người vì chưa tìm ra.

Các chủ đề có liên quan khác