dizzdirty

các bạn cho em hỏi cái. em cài windows 7 xong...cứ khi nào bật máy hay tắt máy là nó lại update rồi linh tinh cái gì ấy..mất khoảng mấy fut mới vào được...vậy là sao hả các bác? Nhờ tất cả người chỉ giúp..e chẳng biết gì?

PHUONG_SAXE

bạn vào Control Panel\System and Security\Windows Update\Change settings tại mục Important updates bạn chọn chế độ Never check for updates(Not recommended) sau đó Ok là xong. windows sẽ không updates nữa

Covey

mà bạn cứ để cho nó update cũng được, khoảng vài lần cho nó chắc ăn

để shutdown không bị thì vào Control Panel\System and Security\Windows Update\Change settings

chọn

check for uodate but let me chose whether to download and càithem

thế là khi nào bạn thấy nó thông báo update thì bạn nhấn update rồi nó sẽ tự cài chứ không nên phải shutdown mới cài

kAjzU_bEe

cài xong win7. trong lúc cài driver thì check update windows 7 1 lần.cho nó càiluôn.

sau khi cài các driver . ứng dụng. update win7 ok.

restart lại máy.

sau đó vô WINDOWS UPDATE >>>>> chọn chế độ NEVER CHECK FOR UPDATES (Not recommended). OK là xong.

sau khi never update thì Cr-ack windows 7.

sài có mà tới tết

world_boy_17

Thank các bạn đã giúp đỡ..Nhưng nếu mình NEVER CHECK FOR UPDATES thì máy có bị sao không vậy?

ncongly

hungjaja Thank các bạn đã giúp đỡ..Nhưng nếu mình NEVER CHECK FOR UPDATES thì máy có bị sao không vậy? nhìn chung thì không sao, mà để update thì nó vá lỗi win, tùy bạn chọn

từ khi mua được 1 năm tới giờ mình vẫn để update đều đều

minh_ky

hungjaja Thank các bạn đã giúp đỡ..Nhưng nếu mình NEVER CHECK FOR UPDATES thì máy có bị sao không vậy? không ảnh hưởng gì cả, nếu máy của bạn cần bảo mật (an ninh) tốt thì nên để updates còn nều không cần bảo mật (an ninh) mấy thì không cần update, update là để nó vá lỗi win, và tăng chế độ bảo mật (an ninh) của windows lên.

Các chủ đề có liên quan khác