lqd03a2longan

Trường hợp là như thế này.Trong máy cài 2 bộ offce nên khi chạy nó thường bị lỗi do đó mình quyết định gỡ bỏ cái office 2007.Nhưng khi gỡ bỏ thì nó hiện câu thông báo sau:Another isinstalls is currently in progress.Please "Retry" when the càiis finished or "Cancel" to cancel Setup.Nhưng nhìn kỹ lại là em bất có setup một chương trình nào cả.Làm vài lần như thế thì phát hiện ra trong Add and Remove bất có office 2007 nữa.Nhưng trong máy thì vẫn còn office 2007.Không biết làm sao để gỡ ra bầy giờ.Vấn đề thứ hai là:Khi chạy office 2003 thì nó thường bị lỗi như sau:please wait while configure Microsoft office 2003.Cứ mối lần chạy là nó phải như thế rồi mới ra Word hay Excel mà mình mở.Mọi người giúp em khắc phục trường hợp này như thế nào.

Trưởng Thôn: Đúng là những phần mềm gỡ ứng dụng cài đặt thêm này rất tuyệt cú vời, Chét cũng từng sử dụng qua, bất biết trong trường hợp này của bạn Phuyen89 như thế nào. Nhưng Chét từng gặp trường hợp vầy: nếu phần mềm bất thấy trong Add or Remove thì cũng bất thấy trong danh mục của Revo Uninstaller. Báo hại Chét phải cài chồng phần mềm cần xóa rồi mới dùng Revo Uninstaller xóa được. PhuYen89: Chét nghĩ trường hợp Office 2003 của bạn bị lỗi như vậy bạn thử bỏ đĩa Office 2003 vào và repair xem sao. Nhưng để ok nhất là bạn gỡ bỏ cả 2 cái 2003 và 2007 luôn rồi cài lại cho nó khỏi đụng nhau. Chúc bạn thành công

Bamard

sơn vừa bị tương tự như bạn rồi:1 gỡ bỏ tất cả office trong máy bạn2 vào c:/windows/system32 xoá thư mục office 3 cài lại office 2003 okchúc bạn thành công

Cornell

Trích:
Nguyên văn bởi huong son sơn vừa bị tương tự như bạn rồi:

1 gỡ bỏ tất cả office trong máy bạn
2 vào c:/windows/system32 xoá thư mục office
3 cài lại office 2003 ok

chúc bạn thành công
Trong c:/windows/system32 làm gì có Office?
Mà tốt hơn hết là đừng đụng vào c:/windows/system32.

Thỉnh thoảng nên dọn dẹp nhà cửa, nhưng bất nên mở Explorer ra mà tự tay xóa xóa, dời dời ...
Nên dùng các phần mềm dọn dẹp.

Các chủ đề có liên quan khác