luong_luyen

Em đang dùng DELL VOSTRO 3550. Máy tính em dạo này khởi động rất chậm, phải 15 phút mới lên. Thỉnh thoảng máy cứ tự động restart, rồi khi khởi động thì hiện confirguring, lúc tắt máy thì hiện updating bao nhiêu %.

Lúc em khởi động máy thì còn có hiện tượng như trong hình em đính kèm

Em Enter mãi nó cũng vẫn hiện ra cái dòng "Insert Boot Media in selected Boot Device and press any key". Phải tắt máy đi rồi đợi một lúc bật lại mới được. Bác nào biết lỗi này thì bảo em cách sửa với ạ. Thank all

m_pro

rồi hiểu lun cài lại windows đi bạn lỗi windows rùi trong lúc update bạn có tắt máy đột ngột không vậy?tắt máy mà nó hiện update là đang update windows cứ để nó chạy,chạy xog nó sẽ tự tắt máy thôi không loại trừ khả năng máy dính virus vì thế cài lại máy xog tải 1 anti diệt virus về quét full scan lại 1 lần nữa nhé

p/s:mai mốt nhớ up ảnh lên trang upanh nhá bạn up vậy lỡ ai zo không có tài khoản bên voz thì sao?ăn gạch đấy nhé

Gabriele

bạn chưa tắt tự động update của Window rồi ,sau khi bạn tắt thì sau 1 lần chạy nữa thì sẽ không còn hiện tượng trên ^_^

bupbexinhus

peterpan91vn bạn chưa tắt tự động update của Window rồi ,sau khi bạn tắt thì sau 1 lần chạy nữa thì sẽ không còn hiện tượng trên ^_^ Mình tắt tự động update nhưng vẫn hiện cái lỗi Insert Boot Media in Selected Boot device and press any key

---------- Bài thêm lúc 17:13 ---------- Bài trước là lúc 17:10 ----------

thank bác. Em vừa đính kèm ảnh lại rồi

bix_vix

lukyangel123 rồi hiểu lun cài lại windows đi bạn lỗi windows rùi trong lúc update bạn có tắt máy đột ngột không vậy?tắt máy mà nó hiện update là đang update windows cứ để nó chạy,chạy xog nó sẽ tự tắt máy thôi không loại trừ khả năng máy dính virus vì thế cài lại máy xog tải 1 anti diệt virus về quét full scan lại 1 lần nữa nhé

p/s:mai mốt nhớ up ảnh lên trang upanh nhá bạn up vậy lỡ ai zo không có tài khoản bên voz thì sao?ăn gạch đấy nhé đây là câu trả lời của bạn

Các chủ đề có liên quan khác