i_am_me204

các pro cho em hỏi cái máy tính của em bị khi khởi động

em vừa cài lại win, cài lại xong xuôi nhưng khi khởi động nó bắt key cd. em đưa đĩa windows vào mới khởi động được.

các pro biết sao không chỉ em. hưỡng dẫn em có hình ảnh thì càng tốt.

nga_n81

mình cài windows xp sp3. máy mình bị lỗi tương tự pro nói đấy. pro có cách gì chỉ giúp với, có cả hình ảnh nữa thì càng tốt

orange.4792

Bạn có CD-KEY không??? nếu không thì xem mấy cái key này xài được không nha!

V2C47-MK7JD-3R89F-D2KXW-VPK3J

MYHVT-WQ49M-QRPVF-V86FC-P3R8Y

KW2D3-6MHB3-W93H9-622TY-PM333

XP8BF-F8HPF-PY6BX-K24PJ-TWT6M

MR49R-DRJXX-M6PX2-V96BF-8CKBJ

MR49R-DRJXX-M6PX2-V96BF-8CKBJ

K46HH-DY9CH-D697R-MJMGQ-H97HB

DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B

Nếu không được thì vào link dưới nha!

slimshady_9x

bạn cho mình hỏi tí vì mình đọc ở link kia không hiểu gì

mình nhập CD-Key thế nào bây giờ. lại cài lại windows à híc link bạn gửi có mấy hình không xem được

mình cài cái đĩa có CD-Key nhưng khi cài đặt không thấy nó hỏi cd-key

Chagiya

Nếu sau khi cài đặt Windows XP bản dùng tạm mà bạn lại được sở hữu một CD Key bản quyền hẳn hoi, bạn nên thay đổi CD Key cho Windows XP SP2 theo chỉ dẫn dưới đây để có được một bản Windows XP hợp pháp. Đầu tiên, các bạn vào Start > Run (hay nhấn tổ hợp phím Windows + R) để mở hộp thoại Run, gõ regedit > chọn OK, rồi tìm đến khóa HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\WPAEvents. Ở bên phải giao diện, bạn nhấp kép chuột trái vào key OOBETimer, rồi thay đổi giá trị cho key trên thành một giá trị bất kỳ (ví dụ: đổi FF thành DD). Sau đó, bạn tiếp tục mở hộp thoại Run, rồi nhập vào %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a > nhấn OK để mở cửa sổ Activate Windows, trên cửa sổ này, bạn đánh dấu chọn trước dòng Yes, I want to telephone a customer service representative to activate Windows > nhấn Next. Trong cửa sổ mới hiện ra, tại mục Step 1, bạn chọn nước mình đang ở (ví dụ: Việt Nam), rồi chọn Change Product key. Tiếp theo, bạn hãy nhập vào CD Key mới cho Windows tại mục New key > nhấn Update > chọn Remind Me Later. Sau đó, bạn hãy đóng tất cả các cửa sổ và khởi động lại máy.

Sau khi vào lại Windows, bạn nhập dòng %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a vào hộp thoại Run trong Start Menu để mở cửa sổ Activate Windows. Nếu nó xuất hiện yêu cầu Let’s activate Windows tức là CD Key mới không có giá trị (hàng chui), còn nếu nó xuất hiện dòng Windows Product Activation tức là CD Key mới thuộc hàng “xịn”.

Các chủ đề có liên quan khác