Birke

Mọi người ơi cho t hỏi là tại sao từ hôm qua, tự dưng máy t không thể vào được nhiều trang web như Google/deviantART/windowsvn.net/upanh/youtube/yahoo/... T k thể hiểu nổi nữa, thậm chí t còn nghĩ là VN bắt đầu cấm mạng xã hội rồi. VD như trang deviantART, có lúc t cũng vào được (phải đợi rất lâu) thì chỉ ra giao diện toàn chữ là chữ, không mở được hộp tin trang cá nhân. Điều càng lạ hơn là các diễn đàn, web Trung Quốc thì t lại thấy vào như bình thường. Dù vừa chỉnh sửa file host, tắt tường lửa,... mà vẫn y như vậy. Mong tất cả người giúp t sửa với hay ít nhất là giải KẾT giùm t tại sao lại bị lỗi này. Không thể post bài, đọc tin, chat,... chẳng khác nào có Internet cũng bằng thừa.

Zigor

tamthangia vào đấy làm gì ? đang ở bên khựa hả ?? Bạn thật vui tính , nếu mình ở TQ thì còn nói đến Google, Yahoo, DeviantART, Mediafire làm gì nữa, họ cấm hết rồi, bên đó chỉ dùng mạng XH và tài nguyên download nội địa thôi, vả lại mình cần vào đó có mấy vấn đề riêng, web của họ cũng có cái hay, VD bạn post file gì đó nên thì nó cũng kiểm chứng và chưa có link down ngay cho bạn, có cái gì XXX hay bất đồng chính kiến bên trong thì file của bạn coi như xong. À mà quên mất, nếu dùng Firefox thì nó báo "The connection was reset" tất cả người ạ.

vthbang

Enrico Fermi Mọi người ơi cho t hỏi là tại sao từ hôm qua, tự dưng máy t không thể vào được nhiều trang web như Google/deviantART/windowsvn.net/upanh/youtube/yahoo/... T k thể hiểu nổi nữa, thậm chí t còn nghĩ là VN bắt đầu cấm mạng xã hội rồi. VD như trang deviantART, có lúc t cũng vào được (phải đợi rất lâu) thì chỉ ra giao diện toàn chữ là chữ, không mở được hộp tin trang cá nhân. Điều càng lạ hơn là các diễn đàn, web Trung Quốc thì t lại thấy vào như bình thường. Dù vừa chỉnh sửa file host, tắt tường lửa,... mà vẫn y như vậy. Mong tất cả người giúp t sửa với hay ít nhất là giải KẾT giùm t tại sao lại bị lỗi này. Không thể post bài, đọc tin, chat,... chẳng khác nào có Internet cũng bằng thừa. Bạn change DNS của google mà vào, còn không thì dùng hide my @ss thử xem sao nha:

matdang81

Dương Tuấn Bạn change DNS của google mà vào, còn không thì dùng hide my @ss thử xem sao nha: Thanks, mình dùng Ultrasuft vào ngon rùi .

dùng ultra sulf vào được nhưng mệt. hại máy lắm, bạn tắt proxy của trình duyệt đi là ok thui mà :d

Các chủ đề có liên quan khác