be_buu

Máy mình dùng unicode , bình thường chat or đánh chữ có dấu tiếng việt trên web đều bình thường, thế mà khi vào trong word lại xuất hiện lỗi rất là lạ :

vẫn có thể đánh được dấu nhưng chỉ với những chữ có 1 kí tự tiếng việt

VD : mình đánh " nhà" trong word sẽ hiện như bình thường, còn nếu đánh " phở" thì trong word chỉ hiện "phơr" hay "phỏw" mà k thể hiện đúng được, 1 số trường hợp còn như thế này "mơí " chữ "mới" nhưng dấu sắc lại ở chữ i

Trình độ tin học mình hơi kém nhất là với microsoft office 2010 thì càng k bít gì. Mong tất cả người nhiệt tình giúp đỡ nhé.

Thank tất cả người

Bạn xem có 2 chương trình hỗ trợ gõ phông tiếng việt cùng chạy không?tắt một cái đi.chọn đúng phông mình cần gõ và bộ mã hỗ trợ nó.còn trường hợp gõ dấu mà hiện chữ thì xóa hết đi gõ lại 1 lần nữa là được.

huongquynh082

cái này mình nghĩ liên quan đến bộ gõ thôi chứ không phải do word. bạn thử cài lại bộ gõ TV (nên dùng Unikey) hay down bản unikey mới trên mạng về cài lại xem sao.

tranghp83

emga`123 Máy mình dùng unicode , bình thường chat or đánh chữ có dấu tiếng việt trên web đều bình thường, thế mà khi vào trong word lại xuất hiện lỗi rất là lạ :

vẫn có thể đánh được dấu nhưng chỉ với những chữ có 1 kí tự tiếng việt

VD : mình đánh " nhà" trong word sẽ hiện như bình thường, còn nếu đánh " phở" thì trong word chỉ hiện "phơr" hay "phỏw" mà k thể hiện đúng được, 1 số trường hợp còn như thế này "mơí " chữ "mới" nhưng dấu sắc lại ở chữ i

Trình độ tin học mình hơi kém nhất là với microsoft office 2010 thì càng k bít gì. Mong tất cả người nhiệt tình giúp đỡ nhé.

Thank tất cả người Cái này là lỗi của bộ gõ em à.

Em vào đây tải bộ gõ mới, UNIKEY 4.0 RC2 về chạy:

hay em có bộ gõ rồi có thể làm theo cách này:

Ctrl + Shift + F5 để mở cửa sổ chính.

Chọn mở rộng lớn để nâng cao các thiết lập.

Tích dấu Check vào 2 ô (như trên hình) : Cho phép gõ tự do và đặt dấu oà.... thay vì.....

Apply ! OK !

c0nverse1

sửa lại cài đặt trong bộ gõ là được bạn ơi.. nên dùng những font chữ quen thuộc nữa

Các chủ đề có liên quan khác