nhan_x5

Máy tình gặp một tình trạng về lưu file của IDM . Ổ C của mình hiện tại còn khoảng 6,7 GB , các ổ khác vẫn còn dung lượng rất nhiều . Khi mình download một file trên 7 GB , đã chọn vị trí lưu là ở các các ổ khác ( D hay E ) thì máy luôn báo là không được vì dung lượng ổ C không đủ ??? Mình không biết nhiều về kiến thức máy tính , nên khi máy mình cài lại windows ( trước đây ) thì mình cũng có tiện hỏi người đến sửa tại sao lại vậy thì vẫn không được câu trả lời .

Đến hôm nay mình có download một phim trên fshare về với dung lượng hơn 7GB thì vẫn báo như vậy , mình đành chọn bản có dung lượng thấp hơn là 5GB thì được . Download xong mình vào ổ E thì không thấy ( Mình chọn lưu ở ổ E ) , click vào file trên IDM để open thì ở mục Save to hiện ''The file has been moved. '' ?? . Mình vào computer thì thấy ổ C bây giờ còn 600mb nghĩa là file đã bị di chuyển sang ổ C ? . Mình sreach file thì không tìm được ở đâu ? Ai cho mình câu giải thích với , giờ mình không tìm được file phim đấy ở đâu cả . Trước đó mình biết máy mình gặp tình trạng này , nhg khi download game dung lượng thấp ví dụ 1,2GB xong thì game vẫn ở folder đấy , lần này thì bị di chuyển sang ổ C luôn Mong ai biết thì giải thích dùm mình cái , mình xin Thank nhiều .

Và đây là hình ảnh báo khi giờ ổ C mình còn 600mb và download 1 file 6gb ( đã chọn lưu ở ổ E )

Là sao hả bạn , ổ C mình so với file thì thiếu thật , nhg ổ D,E mình còn thừa rất nhiều , mình đã chọn lưu ở ổ E rồi mà ?

Richman

Mình đang rất cần câu trả lời , vì mình không tìm được cái file phim mình đã download để xóa , chẳng nhẽ lại cứ để cho ổ C còn 600mb thế thì làm được gì bây giờ Ai có thể giúp mình với

baby_sanhdieu99

Sau khi mình restart máy thì đã tìm được file đó , ở trong mục gì của folder gì đó của idm , giờ mình chuyển file đó sang ổ E ,D thì đều bị báo là file quá lớn , trong khi đó dung lượng còn trống ở 2 ổ này còn khoảng mấy chục gb nữa là sao vậy ?

kristin_ngan

Mình đang rất cần câu trả lời , vì mình không tìm được cái file phim mình đã download để xóa , chẳng nhẽ lại cứ để cho ổ C còn 600mb thế thì làm được gì bây giờ Ai có thể giúp mình với vì nguyên lí của idm là tải các phần mảnh nhỏ của files vào ổ C sau đó ghép lại vào move qa ổ khác nên bạn làm như sau : Options > Save TO > Temporary directory > chỉnh sang ổ khác còn đủ dung lượng là được, nếu muốn xóa thỳ xóa hết file trong thư mục đók đy

p/S: được nhớ tkanks

lowe_star_love

vì nguyên lí của idm là tải các phần mảnh nhỏ của files vào ổ C sau đó ghép lại vào move qa ổ khác nên bạn làm như sau : Options > Save TO > Temporary directory > chỉnh sang ổ khác còn đủ dung lượng là được, nếu muốn xóa thỳ xóa hết file trong thư mục đók đy

p/S: được nhớ tkanks Ok Thank bạn nhiều , mình đã làm được rồi nhg nút thanks ở đâu sao k thấy nhỉ

Các chủ đề có liên quan khác