Ashkii

Ai biết cách sữa lỗi này không, Giúp mình với mình vừa cài nhìu bản Ghost rùi mà vẫn bị thế này

centaur7208

Em gà mới học xin có ý kiến .... nhiều khi lỗi màn hình xanh không phải do windows mà do ram ấy

Thông tin có hết trên đó rồi mà, hầu hết là lỗi phần cứng, cũng có thể do cài phần mềm không đúng gây xung đột cấu hình => lỗi

bạn nên đưa ra chỗ bảo hành cho người ta cài lại windows từ đầu đây là lỗi màn hình chết chóc

chỉ có vậy mới fix được thôi

sailamkhi_yeu25

cái này thì bạn cài lại windows xem thế nào, nếu vẫn bị thì là do phần cứng rồi, nếu bạn hiểu 1 tí về phần cứng là có thể tự sửa được

diana_le89

chắc do phần cứng rồi bạn ạ, thủ mang ra bảo hành xeo sao nhé

chúc sửa đựoc

Theo em thì bác cứ kiểm tra cái con Ram trước. Bỏ ra vệ sinh ram. Nếu có 2 ram thì test từng cái một, xem con nào nó chết không. Không có thì mượn ram về test. Kiểm tra thêm cái dây SATA nối MAIN với HDD nữa. Kiểm tra xong thì ghost lại máy hay có thể cài windows trực tiếp. Nếu không được thì bác mang ra ngoài quán bảo hành thôi. Thân

Có rất nhiều nguyên nhân xảy ra hiện tượng này:M gặp mấy lần, lần thì Reset lại thì hết, lần thì tháo RAM chuyển khe cắm thì hết.

Các chủ đề có liên quan khác