Hiện tại máy nhà em xài mạng VNPT đang chơi rất ngon không hiểu sao mấy hum nay thường xuyên mất mạng . Biểu tượng mạng vẫn sáng . modem vẫn nháy đều mà vào game + web không dc . Reset máy lạ chơi ngon lành được 1 tiếng rồi lại dis .. rồi lạ reset máy

đèn vẫn báo lúc vào web thì chorme hay firefox + IE đều thế này

Sau đó em thử disable mạng thì nó không cho disable >.<

Nó hiện cái lỗi đó' ..

Ai giúp em vs

thanhnguyenkun

Cách tốt nhất là kiểm tra lại từng phần hệ thống của bạn.....

1. Trước tiên cài đặt lại thông tin modem kết nối mạng của bạn.

2. Sau khi vừa cái đặt lại modem mà vẫn còn tình trạng trên bạn nên yêu cầu bên VNPT chuyển đổi cho bạn 1 username kết nối mạng khác và cài đặt lại modem lần nữa.

3. Nếu cũng không được nữa thì bạn vào Unstall cái driver mạng bạn đang sử dụng cho đĩa driver vào càilại driver LAN

4. Nếu vẫn còn bị nữa bạn thử đổi 1 card mạng rồi rồi thử xem thế nào.

5. Bước cuối cùng nếu làm tất cả các bước trên không được nữa thì có thể máy bạn bị nhiễm "HIV" dương tính rồi ghost hay cài windows lại là okie

Đây là những bước cơ bản để bạn có thể kiểm tra hy vọng sẽ giúp bạn khắc phục được sự cố.

Nguồn:

ayyocan_nang

Mạng dis liên tục thì bạn gọi tổng đài 800126 nhờ họ kiểm tra đường truyền, nếu có vấn đề họ sẽ cho nhân viên đến sửa mà

Alberto

cái này phải phản ánh bạn nhà mạng đi ,nó sẽ bảo bạn cách chỉ dẫn khắc phục hay nó sẽ xuống kiểm tran cho bạn

nguoidatinh_dt

trantam1204 Cài này mình từng bị.bạn dùng utrasuft đúng không ?cài lại windows là tất cả chuyện bình thường nói như bạn thì đụng cái gì cũng cài lại win... vãi luyện

nếu như bạn dùng ultrasuft giờ muốn lại bình thường thì làm như sau:

1. mở IE lên

2. vào internet option => connection => lan setting

3. Check vào ô đầu tiên bỏ dấu check tất cả các ô

Như vậy là xong. Bạn xài ultrasuft thật chất là nó đi bằng proxy server đấy

rt_ht

hix ..

mấy thằng mạng xuống sửa loay hoay 1 lúc thấy mạng chạy ngon nhưng được 3 tiếng sau reset may lại thì ôi thôi lạ chứng nào tật nấy

hoanglykhanh

Mạng VNPT dạo này nhiều người phàn nàn quá nhỉ, có thông tin cáp đang bị đứt và đến 24/10 mới ổn định.M dùng VNPT vẫn thấy ổn, chẳng vấn đề gì.

Theo m bạn nên Reset lại Moderm, nếu vẫn không ổn định như vậy phải liên lạc, phản ánh với nhà cung cấp mạng chứ.

Brittain

knight9000 nói như bạn thì đụng cái gì cũng cài lại win... vãi luyện

1. mở IE lên

Như vậy là xong. Bạn xài ultrasuft thật chất là nó đi bằng proxy server đấy Bạn này hay nhỉ,thích làm gì là quyền của mỗi người.sao phải xoắn thế nhỉ

forevergiacmo

knight9000 nói như bạn thì đụng cái gì cũng cài lại win... vãi luyện

1. mở IE lên

Như vậy là xong. Bạn xài ultrasuft thật chất là nó đi bằng proxy server đấy Theo tớ thì chuyện cài lại windows cũng không phải chuyện gì to tát lắm. Việc xử dụng nhiều chuơng trình hỗ trợ đụng chạm hệ thống, dần già sẽ làm windows chạy càng ngày càng chậm, gặp một số lỗi trời ơi đất hởi. Vì có thể có một số thay đổi hệ thống mà cho dù mình Uninstall đi nó cũng không phục hồi về nguyên gốc. Cài lại là chắc ăn nhất. Nhiều khi 3 tháng mà không cài lại máy thấy ngứa ngứa tay .

Tất nhiên nói như thế không có nghĩa là tớ khuyến khích cài lại windows thường xuyên, chuyện đó sẽ làm các bạn IT lười fix lỗi, ổ đĩa mau hư, tốn nhìu thời (gian) gian để cài/ghost win, chuơng trình, v.v...

Các chủ đề có liên quan khác