Laurent

Tình hình là mình muốn tạo một USB có thể cài windows cho máy tính, mà khi mình tải về và chạy thì gặp lỗi này

Ai có kinh nghiệm khắc phục lỗi này xin giúp mình với.

Mình đã cài đặt .NET Framework 4, chạy thử cả phiên bản 1.3 và 1.8 đều gặp lỗi này.

Xin cám ơn.

Bạn đưa hệ điều hành gì vào USB vậy, và bạn tải ở đâu?

Ở đây báo là phát hiện hệ điều hành không phù hợp, tốt nhất bạn nên tải một bản cài nguyên gốc.

Bạn đưa hệ điều hành gì vào USB vậy, và bạn tải ở đâu?

Ở đây báo là phát hiện hệ điều hành không phù hợp, tốt nhất bạn nên tải một bản cài nguyên gốc. Ah, mình muốn đưa hệ điều hành Windows Server 2008 Ent R2 vào, mình tải về từ trang tài liệu của Nhất Nghệ.

Xin lưu ý là lúc mình double click vào file thực thi .exe của chương trình là nó hiện bảng này liền, không cho vào giao diện chương trình luôn.

muabuon2307

Trang chủ của WinUSB Maker ở đây, bạn nên tham khảo qua
Bản 1.8 yêu cầu Microsoft .NET Framework 4.0

ljnhkute162

Thanks bạn onivs nhiều.

Mình nghĩ phần mềm này không chạy được trên HDH Windows XP, mình đã dùng một phần mềm khác là Novicorp WinToFlash 0.7.0026 beta để thực hiện rồi.

Link của Novicorp WinToFlash 0.7.0026 beta đây, nếu bạn nào có gặp tình trạng giống mình thì dùng phần mềm này cũng được, tính nang thì giống như WinUSB Maker.

nhibecky_annie

Tình hình là mình muốn tạo một USB có thể cài windows cho máy tính, mà khi mình tải về và chạy thì gặp lỗi này

Ai có kinh nghiệm khắc phục lỗi này xin giúp mình với.

Mình đã cài đặt .NET Framework 4, chạy thử cả phiên bản 1.3 và 1.8 đều gặp lỗi này.

Xin cám ơn. mình còn bị lỗi invaide cơ. ** hiểu nổi

Các chủ đề có liên quan khác