anewday_2u

em gặp lỗi tự nhảy Font chữ mãi vẫn chưa khắc phục được đó là: ở trong Word khi gõ văn bản bằng Font .VnTime theo bảng mã TCVN3 khi gõ các chữ như "chiến sĩ " hay một số chữ khác mà có chữ i kèm theo dấu sắc đều không đuợc khi đó thì Font VnTime lại nhảy sang font Arial.nếu gõ theo kiểu Unicode bằng Font chữ Time New Roman thì lại được nhưng em muốn gõ bằng Font VnTime nên mới nhờ các bạn lưu ý là em vừa gỡ đi và cài lại Word nhưng vẫn không đuọc cuối cùng em phải cài lại Windows mới được nhưng một hai hôm lại bị ai dúp em với

tuanndyb em gặp lỗi tự nhảy font chữ ...: trong Word , khi gõ bằng font VnTime theo bảng mã TCVN3 , các chữ như "chiến sĩ " hay một số chữ khác có chữ i kèm dấu sắc đều không gõ đuợc ; đồng thời (gian) font VnTime lại nhảy sang font Arial ... phongkien79 - Mở Word

- Tools/Option/Edit/Uncheck "Smart cut and past"/OK

- Tắt & mở lại (Word) Xin Thank cả hai bác "tuanndyb" và "phongkien79" . Thực sự thì em chưa từng gặp lỗi nhảy font chữ kiểu như vậy. Nhưng em cần 1 chỗ vào tra cứu (chỉ 1 mà thôi) khi gặp các kiểu lỗi hay gặp . Nhân bên mục "Tin Học Căn Bản" sẵn có đề tài "Lỗi thường gặp khi gõ tiếng Việt trong Word" , em xin phép các bạn bổ sung lỗi này bên đó nhé .

Em đang viết văn bản thì tự nhiên bị lỗi. Khi em viết từ " nói" thì nó lại ra từ 'nểi" là sao hả các bác. Giúp em với

Các chủ đề có liên quan khác