Hic, có bác nào bị hiện tượng đang dùng thì treo máy kèm tiếng ro ro như ổ đĩa quay chưa nhỉ. Hic, e hay bị lỗi này khi xài windows 7 mặc dù vừa xài cài lại bằng nhiều đĩa khác nhau trong khi xài ubuntu thì không bị. Ai biết bảo e cách khắc phục với, máy bị bệnh thế này xót lắm . Thanks..........

bạn kiểm tra nhiệt độ của CPU nhé, có lẽ là không được tản nhiệt tốt đấy

hay cũng có thể bạn mở 1 lúc nhiều soft quá, hạn chế 1 chút nhé bạn.

bạn hãy thử khắc phục 2 lỗi đó thử nhé, mình nghĩ sẽ được đấy

Burkhart

protri bạn kiểm tra nhiệt độ của CPU nhé, có lẽ là không được tản nhiệt tốt đấy

hay cũng có thể bạn mở 1 lúc nhiều soft quá, hạn chế 1 chút nhé bạn.

bạn hãy thử khắc phục 2 lỗi đó thử nhé, mình nghĩ sẽ được đấy Nhiệt độ thường ở 43 độ, chẳng chạy nhiều soft, chỉ yahoo và firefox nhưng kiểm tra CPU process lúc nào cg hơn 70%, có lúc lên 100%, chẳng hiểu nổi, máy chạy khá chậm, có cài cả NIS nhưng không phát hiện virus. Hic.

---------- Bài thêm lúc 23:46 ---------- Bài trước là lúc 23:46 ----------

line in defrag ổ đi bạn. chắc phân mảnh hết rồi. Hic, máy mới mua được 7 tháng , xài smart defrag thường xuyên . Thanks

Drudwas

chắc do sài windows 7 nặng quá ý mà.mở nhiều chương trình nữa.máy m dùng thỉnh thoảng cũng bị đơ khi dùng nhiều chương trình

nik.gialai

nguoi.yeu.dau Nhiệt độ thường ở 43 độ, chẳng chạy nhiều soft, chỉ yahoo và chat nhưng kiểm tra CPU process lúc nào cg hơn 70%, có lúc lên 100%, chẳng hiểu nổi, máy chạy khá chậm, có cài cả NIS nhưng không phát hiện virus. Hic.

---------- Bài thêm lúc 23:46 ---------- Bài trước là lúc 23:46 ----------

Hic, máy mới mua được 7 tháng , xài smart defrag thường xuyên . Thanks vậy có thể bạn bị xung đột phần mềm rồi hay cũng có thể bị virus.

cách tốt nhất và triệt để là bạn bỏ ra vài giờ để format ổ C trước khi copy dữ liệu quan trọng qua ổ D, rồi cài lại win, vậy nhé bạn

Anwar

sophan1910 chắc do sài windows 7 nặng quá ý mà.mở nhiều chương trình nữa.máy m dùng thỉnh thoảng cũng bị đơ khi dùng nhiều chương trình Hic, nhưng mà lạ ở chỗ là nó có tiếng ro ro như quay ổ đĩa ấy , mà nhiều lúc mở nhiều chương trình thì không sao, còn có lúc chỉ mở mỗi IE xem gametv cg bị treo

Bradig

Lỗi nặng àh, có thể do xung đột chương trình hay vius rồi chư nếu bình thường CPU không chạy dữ vậy đâu. Thôi đành cài lại nha

cài lại chắc khả năng bệnh vậy vẫn còn, bị dơ nhiều lo do xung dột phần mềm,bạn nên theo dõi sát process của máy trong task manager thử xem có j bất thường ko.

Máy mình vừa rồi mang bảo hành phải format lại lun ổ đĩa và cài lại,hvong bạn không bị nặng như mình

trangany_1988

Giờ bạn tháo thùng máy ra xem thằng nào kêu ro ro nha! mịnh nghĩ là do quạt cpu hat quạt nguồn khô dầu thôi...việc đứng máy có thể do bạn cài quá nhiều soft và lâu không cài lại win.

Kenrick

Máy tự động treo trong 1 khoảng thời (gian) gian nào đó: ktra nguồn + Ram

Máy treo xong tự khởi động lại : chíp main quá nóng phải gắn quạt cho nó mát

Máy bị màn hình xanh chữ trắng : Ram bị lỗi hay phân vùng chứa HĐH bị Lỗi!hay khởi động mà máy tự check disk nhiều lần : ổ cứng sắp tiêu!

Máy tự động tắt: cpu nóng => Vệ sinh và bôi keo tản nhiệt cho cpu

Các chủ đề có liên quan khác